Sách cho người yêu Finch

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi GoldenCanary, 7/3/05.

1. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Cuối tuần lọ mọ soạn lại tủ sách, lôi ra chụp một số cuốn theo ý GC là khá hay, post lên để mọi người cùng tìm đọc:

<div align="center">Dành cho người thích Manh manh Nhật - Zebra Finch</div>

Đây là cuốn sách hay, viết khá kĩ về Manh manh, cách chăm sóc, phòng bệnh, lựa chọn trống mái, kích thước chuồng trại, tiêu chuẩn thức ăn... Các kĩ năng cho chim bắt cặp, sinh sản, lai giống...

Và đặc biệt giới thiệu các chuẩn Zebra với đầy đủ các chi tiết và hình vẽ rõ ràng giúp người nuôi phân biệt được các loài lai tạo hiện có trên thế giới:

2. GoldenCanary

Thích đã nhận:
    6,181
    <div align="center">Dành cho những người thích các loài Finch nói chung</div>

Một cuốn sách hay dành cho những người yêu thích sưu tầm Finch. Ở đây không những giới thiệu những loài Finch thường gặp như Goudian Finch, Long tail, Zebra... mà còn giới thiệu nhiều thông tin hữu hiệu về các loài Finch hiếm gặp khác nữa.

3. GoldenCanary

Thích đã nhận:
    6,181
    <div align="center">Sách cho người mê Gouldian Finch</div>

Nếu bạn mê Gouldian Finch và muốn tìm hiểu sự kì diệu trong sắc lông tuyệt đẹp của loài Finch nhỏ bé này, thì cuốn sách này là không thể thiếu:

Sách hướng dẫn đầy đủ các kĩ năng chọn trống mái, phương pháp giúp chim sinh sản trong điều kiện nuôi nhốt, đặc biệt có các bảng lai giống giúp bạn tra cứu dễ dàng khi muốn lai các mutation giữa chúng với nhau:

Sách do Dr. Marsahall viết. Ông là chuyên gia nổi tiếng thế giới về các loài Finch, đặc biệt là Gouldian Finch. Trong sách Marshall đã giới thiệu tương đối đầy đủ những đặc tính của các mutation Gould mới:

4. saigonpet

saigonpet Member

Thích đã nhận:
    8
    Sách của chị GoldenCanary hay quá. Nhưng mà em có ý kiến nho nhỏ này, chị có thể có em mượn một cuốn để photo làm của k vậy chị Nếu được thì em sẽ cảm ơn chị rất nhiều đấy. :D

5. GoldenCanary

Thích đã nhận:
    6,181
    Đơn giản! mình giới thiệu sách để mọi người cùng tìm mua và cùng đọc mà! hiện nay sách đang cho mượn, chắc nửa tháng nữa sẽ được trả lại. Đến khi đó nhớ PM cho mình nhé!

6. kingwoldr

kingwoldr Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    em muốn mua thì mua o đâu chị, em mới nghiên cứu cần hoc hỏi

7. ongcotdien

ongcotdien New Member

Thích đã nhận:
    1
    CHị GC có sách này nhưng Tiếng Việt không chị?...

8. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Anh em nào cần mua sách về chim trên Amazon.com thì mình sẽ hỗ trợ không tính phí dịch vụ và phí ship chỉ tính 5 USD/pound, mục đích là hỗ trợ anh em muốn sưu tầm sách.

Anh em nào cần thì chỉ việc chọn link rồi gửi mail cho mình: nquoclong@gmail.com, mình sẽ báo giá để anh em biết chi phí (riêng anh em ABV có quen biết nhau hoặc do thành viên uy tín giới thiệu thì mình sẽ ưu tiên không cần nhận tiền cọc 50%, anh em thành viên mới thì vui lòng đặt cọc giúp mình). Sách sẽ về đến Sài Gòn sau 3-4 tuần kể từ khi đặt hàng.

Lưu ý: mình chỉ hỗ trợ ship sách cho anh em sưu tầm thôi nhé, không áp dụng cho anh em mua về để kinh doanh, mong anh em thông cảm.

Last edited: 17/7/13
    phuocthanhcf and technik like this.
  9. technik

technik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Chắc bữa nào wa a tham khảo vụ này quá a ui. Kiếm ebook về finch mà chả có hix :(

10. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Ebook cũng mua được luôn N ơi, phí mua hàng là 5USD/quyển, anh không tính phí dịch vụ (chỉ áp dụng cho các loại sách về finch).