sách dạy nuôi khuyên!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi kaia292, 3/12/07.

1. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    nuôi khuyên đúng cách, cách chọn khuyên đực cái, cách nuôi dưỡng khuyên, cách làm cám và chế độ cho ăn hợp lý, là những câu hỏi mà người mới chơi như em hay đặt ra câu hỏi. vậy trên thị trường sách có sách nào nói về khuyên không các bác nhỉ. em đã tìm và chỉ thấy hai quyến nói rất chung chung về các loài chim cảnh. các bác có biết có sách nào nói nhiều về khuyên không chỉ giáo em với.thanks

2. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    lý thuyết chỉ là lý thuyết.còn thực tế và kinh nghiệm thì cố ăgngs tìm đcọ trên diễn đàn này nhiều lắm rùi.nhưng mà nếu bạn mua đc 1 quyển như vậy thì cũng hay vì tham khảo thêm xem có gì mới ko.chúc bạn nuôi đc chim hay.

3. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    hình như sách thời nay không có cuốn nào nói riêng con khuyên đau toàn là nói tất cả loài chim không à. anh maithanhtoan nói đúng rồi trong sách chỉ tham khảo thôi chứ thực tế vẩn đúng hơn. thân chào

4. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    em biết là sách chỉ là tham khảo thôi thực tế mới là hay nhất, quan trọng là phải có một người thấy chỉ bảo cho mình. nhưng em chẳng tìm được ông thầy nào cả, nên phải tìm đến sách các bác ah.

5. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Bạn muốn tìm sách à . Thế diễn đàn bạn đang tham gia ko được coi là 1 cuốn bách khoa toàn thư về khuyên . Diễn đàn dành riêng 1 phần cho cách chăm sóc , nuôi và chọn k

6. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    mình vẫn biết là diễn đàn có rất nhiều kinh nghiệm của anh em, nhưng mình thấy hầu như anh em mỗi người một ý, mình hỏi sách đây là cái chung nhất để những người mới chơi dựa vào đấy, sách mới chỉ là ban đầu giúp anh em có cái nhìn ban đầu về cách nuôi khuyên thôi, còn kinh nghiệm thực tế còn phải trải qua thực nghiệm rất nhiều, có phải ai cũng làm một cái là đã làm được cám khuyên luôn đâu. nhưng nếu có một cuốn sách nói về cách làm cám đơn giản mà giữ được chim ổn định thì có phải là rất hay đối với người mới chơi không nào. mà bạn thử nghĩ xem bạn có biết khuyên ngoài thiên nhiên ăn được tất cả những loại thức ăn j không, nếu có sách tập hợp được tất cả các thức ăn mà khuyên hay đi kiếm ăn ngoài thiên nhiên thì có phải là rất hữu ích đúng ko.

7. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    hihihi đơn giản t hật mà cứ làm như anh em đã góp ý rồi chịu khó mầy mò tí là ok,truớc tôi cũng vậy cả nhưng quả thật mọi nguời nói đúng nếu hỏi như vậy rất khó lên chịu kho mầy mò vậy và mình tích lũy đuợc kinh nghiêm