Sách, phim động vật

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi thuggip, 29/9/07.

1. thuggip

thuggip Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bạn !
    Chắc cũng có chung sở thích với các bạn mình rất thích động vật. Mình muốn tìm sạch về động vật ( chim, cá, tắc kè, rùa ....) hay nhưng phim về thế giới động vật. Mong các bạn chỉ giúp

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    híc bạn tận ngoài QN thì chịu rùi ^_^, thế nhưng cũng nên thử ra mấy tiệm sách báo cũ hay nhà sách xem thường có bán đại trà .......

3. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    tôi cũng thích cái vụ này đây, ai biết chổ nào trong SG bán đĩa tiếng chim hót ko? Vì lúc này mà nuôi bậy bạ là bà xã cằn nhằn liền, hai công chúa nhà mình đều bị hen suyễn nên ko thể nào tậu chim về đc ( với lại sợ cúm gia cầm nữa), dù rằng mình rất thích chào mào và chích chòe lửa.Kinh nghiệm nuôi chim thi mình có rồi, nhưng thực tế nuôi thì ko đc, chỉ có thể nuôi rùa thôi

4. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Chia sẻ với bạn, bạn cố gắng làm thêm có dư dật tiền mua căn nhà rộng, làm ban công rộng treo chim ở đó. Lúc đó nuôi mấy con cũng được, chứ thích nuôi chim mà không nuôi được thì cảm thấy mất đi một phần thú vui của mình rồi, chán lắm. Bạn cố gắng lên. Mình có một cách cách, sắp có một cách cách nữa đang lo không biết lấy thì giờ đâu để chăm lũ chim của mình đây. Gay go rồi, lại còn cái thú đi bẫy chim khuyên nữa. Thân

5. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    nghe hót cho đỡ ghiền thì có nhiều chỗ công cộng ^_^, còn nghe tại gia thì bạn có thể qua Thuận Kiều ( hình như thuộc Q.11) hoặc Lê Hồng Phong Q.10 là những nơi nhỉn đâu cũngthay61...băng đĩa tiếng....chim hót=)) =))

6. haidang16

haidang16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
  7. yourdalink

yourdalink Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác có thể qua muare.vn vào trong mục rao vặt linh tinh, có một anh chuyên bán phim khoa học. Em mới mua một bộ là life of mammals rất hay.