sách, tài liệu , băng đĩa

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi bw88, 17/12/06.

1. bw88

bw88 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    xin chào toàn thể diễn đàn

Em là một thành viên mới . mặc dù gia nhập diễn đàn cũng đã được 1 thời gian nhưng em chưa có bài bởi suốt thời gian qua em tập trung nghiên cứu số lượng bài viết khổng lồ trên diễn đàn . Em chơi cả cá , chim , rùa nên số lượng những thứ cần phải nghiên cứu và học hỏi là rất lớn . Em nhận thấy đây thực sự là một sân chơi vô cùng bổ ích và lí thú .

Hôm nay em xin có câu hỏi sau : em ở hà nội , em đã tìm nhiều nơi nhưng không có thấy bán sách hướng dẫn kĩ thuật nuôi chim cảnh , anh em trên diễn đàn làm ơn chỉ dùm em nơi nào có bán sách , tài liệu về chim cảnh , băng đĩa tiếng chim hót , nơi dợt chim ở HN .

Em xin cảm ơn các bác trước . Mong các bác giúp đỡ trên con đường thõa mãn niềm đam mê .

2. ocken

ocken Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    69
    Bạn bw88 mến !

Hiện bác Hoài - Hội trưỡng Hội Cá Dĩa Hà Nội đang công tác tại Sài Gòn, những thứ bạn cần ở trong này nhiều lắm, đủ loại cả. Bạn điện thoại nhờ Bác ấy mua giùm cho nhá, chắc bác ấy nhận lời giúp cho Bạn thôi.

Thân mến.

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Các tài liệu, sách hướng dẫn với chủ đề chim cảnh ở các nhà sách Han cũng rất nhiều, bạn nên bỏ thời gian đi tìm hiểu trước đi nha.
    Nơi dợt chim ở Han thì có 2 nơi:
    1- Quán cây đa - Cung thiếu nhi Hà nội vào các buổi sáng thứ 7 và sáng chủ nhật, tầm độ 9h30.
    2- Phố Tăng Bạt Hổ (mình không nhớ rõ số nhà nào nhưng cứ ra đó tìm vào sáng thứ 7 hay chủ nhật là có)
    Chúc bạn có những chú chim ưng ý.

4. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    re

còn ở tp hcm thì chổ nào bán vậy mấy bác .bác nào biết chỉ cho em với.thanks

5. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Nhà sách Nguyễn Huệ nhièu lắm ...............................

6. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    re

thank ba'c nhiều nha.hehe chiều nay em tới đó thừ xem sao.

7. girl_ok_yeah

girl_ok_yeah Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Bạn ở Hà Nội hả.Mình biết hiệu sách này có bán sách dạy nuôi chim,đó là hiêu sách Nguyễn Văn Cừ ở đường Cầu Giấy, bạn vào đấy hỏi sách nông nghiệp...trong đó có rất nhiều sách dạy nuôi chim.Mà bạn ở chỗ nào Hà Nội vậy,chắc bạn cũng bằng tuổi mình...mìng cả bạn làn quen nhé.Mình cũng có rất nhiều bạn thích nuôi chim bằng lứa tuổi và đã thành 1 nhóm

8. Huy_Niapp

Huy_Niapp Active Member

Thích đã nhận:
    18
    Bạn girl ok yeah cho mình tham gia với, mình cũng ở HN, minh sinh năm 1978, hiện đang ở phường Thanh Trì, mình có cả thảy 9 chú chim: 2 Yểng, 2 cu gáy, 1 vẹt Thái Lan, 1 sáo đen, 1 tào mào và 2 con bạc má

9. Huy_Niapp

Huy_Niapp Active Member

Thích đã nhận:
    18
    Nếu muốn gặp mặt thì tại địa điểm nào và thời gian, ngày tháng? chỉ giùm mình với nhé! thank

10. mrtun

mrtun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Chào cả nhà em là thành vien mới gia nhập. Em cũng nuôi chim cũng khá lâu rùi nhưng kinh nghiệm không có mấy, nhất là món cám chim. Em thấy mấy con nhà em nó ko được căng cho lắm. nếu có thể cho em tham gia với.

11. mrtun

mrtun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Mình thấy có một bạn trên diến đàn có nói về hội chim gì đấy cho mình tham gia với. Cho mình biết thời gian và địa điểm nhé, thân ái :x