Sân bay Phù cát - Gác cu ký sự

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi Hảisbpc, 12/2/14.

1. Hảisbpc

Hảisbpc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    711
    Thân chào tất cả AE trên diễn đàn abv
    Mình xin đc chia vui cùng ae trên abv các thông tin về nhật ký gác cu của hội cu gáy sbpc cho cả nhà cùng chia sẻ. Mong mọi người cùng ủng hộ và ..... cùng hội của mình nhé. Thành thật cảm ơn cả nhà abv.

2. sanbayphucat

sanbayphucat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    985
    Chú Đạt thân,khi nào Chú vô lại Trường,nhớ đem máy theo và pot mấy tấm hình lên để cả nhà cùng xem,chú Hải nữa sao lâu vậy,để cụ tmc GoGang nóng lòng chờ xem hình,vì Cụ ko,,,,,,, các Bác thông cảm nha,vì mình chưa có máy nên ko thể pot hình lên được,đi tác chiến lần này chỉ có Hải và Đạt có máy,mong các Bác thông cảm chờ cho giây lát,mình luôn Trân trọng các AE và cùng mái nhà chung ABV ngày càng đoàn kết và gắn bó hơn nữa để tạo ko khí vui vẻ hòa đồng, rất mong các AE hội chim cu gáy ABV đồng tình và ủng hộ ,,,,,,,,Thành kính,,,,,,,,Thân chào cả nhà

3. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Nhóm các bác Bình Định sôi động quá. Cụ GHT đâu rồi, sao không làm tờ trình thành lập Hội ABV Bình Định nhẩy?

4. sanbayphucat

Thích đã nhận:
    985
    Cụ Đảng thân.cu thủ đất Bình Định có thể nói rất rất nhiều cao thủ, nhưng vì nhiều lý do một số Các Bác cao tuổi mắt kém lại ko hiểu gì về vi tính,còn những AE khác ngại va chạm đem đến sự hiểu lầm nên đành khép mình cho an phận,Bác Đảng hỏi vì sao mấy Bác ko lập hội cu gáy ABV Bình Định, mình rất cảm ơn Bác Đảng vì đã quan tâm đến AE,còn phần mình nói về chuyện cu cò là một trời nghệ thuật ko tính toán hơn thua,chỉ mong sao AE hòa thuận,lớn nói nhỏ nghe nhỏ nói lớn hiểu mới gọi là chơi cu luyện tính gác cu thẩm tình, và tuần nào AE cùng nhau xách lụp lên rừng dù có bắt bổi hay ko bắt AE cùng nhau vui vẻ là chính,,,,,,Thân chào Bác Đảng,chúc Bác và cùng các AE trên diễn đàn hội chim cu gáy ABV một năm mới sức khỏe an khang thịnh vượng,Trân trọng ,,,,,,Thân chào cả nhà

5. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Chào chú sân bay Phù Cát! Đúng là Mình và Chú Lâm tịch ,Nhân Giàu.Bốn ae đi chuyến "Rẫy Bà Sanh" vừa rồi, không hề bắt được một con bổi nào cả,(Về chuyến đi này,Mình đã viết bài và chia sẻ cùng ae có gì đâu,việc được mất ko hề quan trọng.Cái thú chơi con cu gáy-là trao đổi nghệ thuật-tìm gặp niềm vui-và thân quen với tất cả anh em trên Diễn Dàn! Nếu là Người mang bệnh Thành tích thì Mình đã ko đưa bài về chuyến đi này).
    Còn việc nghe Mấy ae bắt được khá nhiều bổi,thì lẽ đương nhiên Mình phải chia vui và Chúc mừng.Vả lại Chú viết bài ngay trong topic Của Tôi- Nên Tôi nhắc nhẹ là nên pot hình ảnh thu phục bổi,vì có vậy topic vừa sinh động-vừa thuyết phục hơn !Chắc Chú cũng từng nghe cái câu: "Nói có sách-Mách có chứng" chứ? Vả lại bây giờ là Thời đại nào? Thời đại của THÔNG TIN LIÊN LẠC ! Nên nói cho Chú biết,chim ai bắt? tại Kon Chiên-Kon thục ngày đầu-bắt mấy con? Ngày thứ 2 tại An Trung bắt mấy con? ai bắt???...Vậy thôi !!!
    Chào Hải sbpc! Chúc mừng nghen ! 1-topic mới. 2-Con Phát! Đúng nó là con mồi sát bổi! Cậu nói thật lòng.Thân ái!

6. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Chúc các cụ Bình Định lập hội; hy vọng Hội ngày càng mạnh lên và có những chuyến gác thật thú vị rồi chia lửa cho anh em nhiều, nhiều và thật nhiều.

Thân,

7. Hảisbpc

Thích đã nhận:
    711
    Chào bác Đảng cu
    Đúng là hội cu gáy Bình Định của mình có rất là nhiều cu thủ, nhưng mà vì nhiều lý do nên chưa có sự tập trung thống nhất vì vậy nên khó thành lập được hội Abv Bình Định được. Nhưng mình cũng mong là trong thời gian tới sẽ thành lập được hội thôi bác ạ.
    Dù sao mình cũng xin đại diện cho các cu thủ BÌNH ĐỊNH gửi cho tất cả các AE trên ABV một thông điệp là "BINH ĐINH WELLCOME TO YOU". Khi nào các AE có dịp ghé thăm BĐ thì nhớ báo trước để anh em BĐ có dịp giao lưu trao đổi kinh nghiệm nhé.
    Thân chào cả nhà. Chúc AE vui vẻ và gặp nhiều thành công hơn nữa trong cuộc sống, đặc biệt là trong lĩnh vực cu cò có thêm nhiều chiến công hơn năm cũ.

Last edited: 12/2/14
  8. sanbayphucat

Thích đã nhận:
    985
    Thân chào Bác BanChu,mình thay mặc AE Bình Định cảm ơn Bác nhiều,vì đã khích lệ tinh thần cùng nhau xây dựng và hội nhập mái nhà chung ABV ngày càng lớn mạnh,,,,,,Thân chào Bác,,,,,,,kính chúc Bác cùng các AE trên diễn đàn ABV sức khỏe hạnh phúc thành đạt trên mỗi lĩnh vực,,,,,,,, thân chào cả nhà

HKL, Hảisbpc, phungsbpc and 8 others like this.
  9. tmc.gogang

tmc.gogang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11,366
    Thân Chào Bác Khôi ! Trước tiên xin cảm ơn Bác về những lời động viên Ae Bình Định,nhưng Mình nghĩ B-Đ chưa thể thành lập Hội được đâu Bác ạ! có rất nhiều lý do,dạo này Bác có khỏe ko? năm nay Bác có về ko?Xin cảm ơn Bác về những clip chất lượng và những chia sẻ với ae trên Diễn đàn...Hy vọng một ngày nào ae ta gặp nhau và chia sẻ nhiều hơn! Cầu chúc Bác và g/đình luôn vui vẻ và hạnh phúc.Thân ái!

HKL, chaomaotanphu, tuan_nd and 9 others like this.
  10. sanbayphucat

Thích đã nhận:
    985
    TRẬN ĐÁNH AN NGHĨA AN LÃO BÌNH ĐỊNH.
    Thân chào cả nhà,thứ 7 ngày 16 tháng giêng Âm Lịch năm Giáp Ngọ,AE cu thủ Bình Định lên đường tác chiến vùng cao AN NGHĨA AN LÃO B Định,đi tác chiến lần này gồm có Mình và chú Hải sbpc,còn bác Tôn Sinh bận công việc tiễn Con vô Trường ĐH,
    Uống caphe xong 2h30p, 2 AE lên đường đến điểm đánh 6h00, 2 AE ăn vội bánh mì,sau đó chia làm 2 hướng,kết quả 20 phúc sau Mình 1 và chú Hải 1,chuyển cội thứ 2,Mình thu phục được em bổi thứ 2,cội thứ 4 thứ 5 mồi gáy bổi thả về én qua én lại cù cưa ko chịu nhập cội rồi bay mất,trời đã quá 12h00, 2 AE hạ trại đánh võng nghỉ trưa, 1h15, 2 AE lại tiếp tục,Mình vừa treo mồi lên gáy khoảng 10p em bổi thả về chỉ có vài sạc gù em nó bị thu phục, ở bên kia rẫy chú Hải đã thu phục được em bổi thứ 2,kết quả một ngày tác chiến tại AN NGHĨA AN LÃO BD,được 5 em bổi,Mình 3 chú Hải 2,chú Hải tranh thủ pot hình lên để cả nhà cùng chia vui.
    kính chúc cả nhà vui vẻ hạnh phúc,,,,,chào thân ái.

11. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Bác này có sài bộ binh không mà sao bắt bổi lia lịa vậy???? xin chúc mừng nhe. Hi vọng có vài tấm hình để anh em tham khảo thế gác nhe bác. chúc các bác luôn thu phục được những em bổi dữ..........

HKL, tmc.gogang, phungsbpc and 9 others like this.
  12. sanbayphucat

Thích đã nhận:
    985
    Thân chào Bác QuangiaHuynh,Bác hỏi Mình có sài bộ binh ko......./Trước hết cho Mình xin lỗi những AE đánh bộ binh,Mình rất ghét bộ binh,AE cu thủ Bình Định nói chung còn riêng AE chơi chung hội của chúng Tôi chỉ có đếm trên đầu ngón tay,nếu bắt gặp một AE nào trong hội của chúng Tôi sài bộ binh thì lâp tức AE chúng Tôi khai trừ ra khỏi hội,Mình nói thật đấy.
    ví dụ;trường họp AE nào trong hội gặp bổi... khủng.... thật khủng ko thu phục được mới nhờ tới AE bộ binh.câu hỏi của Bác Mình xin trả lời y sự thật,mong Bác thông cảm.
    Kính chúc Bác và cùng các AE trên diễn đàn ABV vạn sự như Ý trên con đường nghệ thuật chim cu gáy ngày càng phát triển hơn nữa....... Trân trọng. thân chào cả nhà.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:12 PM ----------

Chào Bác QuangiaHuynh.còn phần mấy tấm hình Mình quên mất,chú Hải sbpc có đi chung với Mình và chụp hình đầy đủ. do chú Hải sbpc làm mất dây Rắc nên ko pot hình lên kịp chờ đi phố mua dây khác.mong Bác và các AE thông cảm chờ cho chúc ít thời gian.Thân chào cả nhà

HKL, dong_pham, hoctro_mechim and 8 others like this.
  13. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Có gì đâu bác! Em khi mới nhập môn món này là dân chơi mồi đất mà. Bây giờ đang tập tành chơi mồi cây. Xin chúc mừng các bác nhe. Em hỏi cho biết vậy thôi chứ chơi đất hay cây với em không quan trọng, miễn mình cảm thấy vui và thoải mái trong những ngày cuối tuần là được. Quan trọng là cách chơi và tình cảm giữa những người chơi bác ạ!. Chúc các bác luôn vui...heeee

HKL, tmc.gogang, hahai and 10 others like this.
  14. phungsbpc

phungsbpc Member

Thích đã nhận:
    104
    That la bo ngo khi gia nhap ma chua co gi goi la thoi minh cung co gang ditacchien vung xa mot chuyen thoi thi me lam nhung hoi ban mlen la co di voi anh em la duoc Xin than chao ca nha

15. Hảisbpc

Thích đã nhận:
    711
    Chào bác Quang gia huynh
    Em rất đồng quan điểm của bác. Theo em thì chơi cu chủ yếu là giải trí thôi, đi tìm niềm vui trong cái đam mê mà. Nếu gặp ai đồng quan điểm và cùng sở thích thì đó là chổ để mình cùng chia sẻ , giao lưu , học hỏi lẫn nhau để cùng nhau khai thác hết tất cả những gì tinh túy nhất của cái gọi là đam mê đó phải không bác. Có như vậy thì mái nhà ABV mới ngày càng sinh động và gắn kết hơn. Dù là bắc, trung , hay nam cũng là sinh hoạt cùng một mái nhà với cùng một chí hướng bác nhỉ.
    Thân chào bác , chúc bác và tất cả thành viên abv có được những chuyến gác cu vui vẻ, thắng lợi hơn nữa. Chào cả nhà và chúc sức khỏe mọi người.

HKL, banchu, thanhjjk and 7 others like this.
  16. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Pót hình lên cho sinh động và cũng xem cho đỡ ghiền đi bác Hải ơi! Thiếu dây cắm, dây kíp ... gì thì tranh thủ đi chứ để anh em chờ dài cổ bác nhé! Hehehe!
    Thân!

HKL, banchu, thanhjjk and 8 others like this.
  17. sanbayphucat

Thích đã nhận:
    985
    Chú Đạt thân.vào Trường đã ổn định chỗ ở chưa,Chú tranh thủ viết bài và pot hình lên để cả nhà cùng xem nha,,,,,,,việc học hành là tương lai cả đời, chuyện đam mê cu cò còn dài lắm, khi nào Chú ra Trường ổn định việc làm lúc đó Chú chơi chưa muộn, AE chúc Chú thành đạt trên giảng đường ĐH.......Thân chào Chú và cùng AE trên diễn đàn sức khỏe vui vẻ hạnh phúc thành công,,,,,,Thân chào cả nhà.

HKL, datbinhdinh, Tuấn CK and 7 others like this.
  18. Hảisbpc

Thích đã nhận:
    711
    Ok. Mình đang tranh thủ để gửi vài hình ảnh lên chia vui cùng cả nhà đây . Thông cảm vì đã chờ hơi lâu nhé các bác.

HKL, phungsbpc, sanbayphucat and 2 others like this.
  19. phungsbpc

phungsbpc Member

Thích đã nhận:
    104
    gửi các bác một số hình ảnh của hội a[​IMG]
    [​IMG]bv sân bay phù cát , mời các bác thưởng thức và chia sẻ cùng hội của mình nhé.

20. phungsbpc

phungsbpc Member

Thích đã nhận:
    104
    Thân chào bác Mộng (Lâm Tịch). Gửi bác thêm mấy tấm hình về chuyến đi gác cu ở konchieng và An Lão Bình Định mời bác và AE xem thưởng thức cho đỡ ghiền nhé.( Nhưng mà mình chỉ chụp có mấy tấm phần mình thôi vì khi đi tác chiến AE đánh mỗi người một hướng khác nhau nên ko chụp hộ cho các AE khác đc.[​IMG]
    [​IMG]/?id=8viefjam3bx][​IMG][/url] .Còn phần chú Đạt thì đang giữ mấy hình bắt bổi tại An Trung nhờ chú Đạt tranh thủ gửi lên cho cả nhà cùng xem chứ không thì có vài bác kiện tụng nhiều quá mất hay he...he....

HKL, dong_pham, hoctro_mechim and 5 others like this.