SÂn ChƠi MỚi.

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi nam_cua_o, 31/7/07.

1. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Thông tin này hoàn toàn đúng.Hiện đang có 1 địa điểm chơi chim tại Đảo Rùa trong Công viên LêNin. Ở đó rất thoáng mát lại yên tĩnh.Mang chim ra dó rất nhanh líu vì có nhiều chim thiên nhiên ma. Hiện tại mới chỉ có một nhóm bạn chơi ơ đó thôi.

2. lungquy_82

lungquy_82 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    hôm nào mình thủ vác ra dấy xem ko biết có thi thố gì ko nhỉ hay chỉ là sân chỏi bình thuòng thui

3. Tuancaukhi

Tuancaukhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Cho mình hỏi, ở đó vào những ngày nào trong tuần hay chỉ thứ 7 và CN thôi. Nó bắt đầu từ mấy giờ vậy?

4. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo MÌnh ĐƯỢc BiẾt ChỦ NhẬt TỚi,5/8.khoang 9h30 CÁc Anh Em YÊu ThÍch Chim VÀnh KhuyÊn HÓt CÓ HẸn Nhau HỌp MẶt ,giao LƯu.cẦu Mong ThỜi TiẾt HÔm ĐÓ ĐẸp ĐỂ BuỔi HỌp MĂt ĐƯỢc ThÀnh CÔng.
    .....ĐỊa ĐiỂm ĐẢo KhỈ C.v.l.nin.
    -__.

5. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin LỖi CÁc BẠn. ĐỊa ĐiỂm TẠi ĐẢo RÙa C.v.l.nin.xin ChÚc BuỔi HỌp MĂt Vui VẺ,thÀnh CÔng Chim LÍu NhiỀu.hi.hi Hi...

6. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    ok hôm đó họp mặt nhé và cùng bàn luận thì hay nhỉ

7. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Chủ nhật này anh em chơi khuyên sẽ tổ chức liên hoan ngay tại công viên ( dự định là thịt chó chặt và rượu.... hhiihi thèm quá) Anh em nào có thời gian đến tham gia cho vui ( hình thức lệ quyên cho thoải mái ).
    Còn các ngày trong tuần đều có tụ tập cả, cứ ai rảnh thì ra ngồi \. Phải nói ngồi ở đó quên đường về luôn... mát, yên tĩnh và không khí trong lành.... Không bụi và ồn như ở Tăng bạt hổ, không lẫn lộn khách uống cà fe và chơi chim như ở Cung Thiếu nhi....
    Tuy nhiên do hơi không thuận đường nên có lẽ nhiều anh em chưa biết đến hoặc ngại đi... Hy vọng sau ngày chủ nhật anh em sẽ tập trung và thành thói quen chơi ở Công viên....

8. Huyoc

Huyoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Ui. Sáng nay e có qua chỗ Đảo Rùa ở công viên. em đến từ sớm lúc chưa có ai cả. 1 lúc sau khi bọn em đi uống nước quay lại đó thì mới thấy có 4 lồng, về sau các anh đến đông quá. nhìn hoành tráng thật. đúng là ở đó địa điểm rất đẹp. hôm nay e ko dám mang chim ra. ở nhà có 2 con nhưng chưa con nào căng cả, mang ra sợ mọi người chê. Bọn em ngồi đến 10h30 thì về.:( :( :( :( :( :(

9. Huyoc

Huyoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Ui. hum nay em có ra đảo rùa ở công viên. thấy các anh mang nhiều khuyên đến quá. líu ác liệt. em cũng có 2 con nhưng ko đc căng như mấy con sáng nay nên ko dám mang ra sợ các anh chê.ngồi đến 10h30 thì bọn e về. thích quá đi mất.

10. minhhieubf

Thích đã nhận:
    182
    @huyoc: bạn không phải ngại, chuyện chim líu hay không líu đều không có vấn đề gì mà bạn phải ngại. Ngồi vơi snhau vui là chính thôi. Chim của tôi cũng không líu nhưng vẫn mang đi...
    Hômnay buỏi họp mặt thành công tốt đẹp... Sân chơi mới đã chính thức đi vào hoạt động. Ngày thường thì ai rảnh thì mang chim ra dựot ( 1 vài anh em đã căng dây rất đẹp có thể treo được 20-30 lồng.) Ngày chủ nhật sẽ là ngày họp mặt thường kì của anh em ...

11. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    thân chào huyoc.

em à lần sau em đừng có ngại nhé,quan trọng là anh em mình thấy vui vẻ và thoải mái cứ mang chim ra dượt hum nay chưa căng thì hum khác làm nhạc trưởng có sao đâu.

12. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    sân chơi đảo rùa .

hôm 5.8.tức chủ nhật vừa rồi mình cũng có mặt,cùng với mấy chục anh em họp mặt giao lưutâm sự.mình cũng đã nuôi nhiều loại chim nhưng đến nay mình đã dồn lại chỉ còn những em khuyên yêu thôi,cám ơn sân chơi đã làm cầu nối để anh em mình có những giờ phút ngồi bên nhau thật thoải mái.....

13. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    sân chơi đó thật đầy vui vẻ : không có tính cạnh tranh không có sự đố kị , không có cuộc cãi vã , anh em nói chuyện trao đổi vui vẻ đầy bầu nhiệt huyết .Mặc dù thời gian rảnh rỗi rất ít nhưng em sẽ cố gắng tham gia it nhất 1 buổi 1 tuần với các bậc đàn anh ,để tích góp cho mình những kinh nghiệm về chú chim vành khuyên.Mong rằng hội sẽ lớn mạnh có mặt đầy đủ các anh em yêu , say mê với em chim vành K .Đến đảo rùa nơi thoáng mát đầy không khí thiên nhiên quả là thiên đường của các em chim K của chúng ta ..

14. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Hì hì các bác đừng bảo em chọc gậy bánh xe nhé. Chỗ đấy mà mùa đông thì thôi rồi người còn chết nói gì chim. Em thấy ở cổng phụ nó có 1 quán nước và nhiều cây to. Ra đấy có khi được lâu dài hơn

15. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    hì hì.sự chu đáo của bạn như vậy là rất chuẩn nhưng mới đầu anh em mình cứ tạm ở đấy đi đến mùa đông anh em mình khảo sát thực tế rồi cùng nhau chọn sân chơi,dượt cho mùa đông.ý kiến này của mình đưa ra để cùng anh em tham khảo.

16. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    nam cua o.

độ này ko thấy cậu ra nơi dượt chim.hôm nay hỏi khương béo mới biết cậu bị đau chân phải bó bột ,xin có lời hỏi thăm và sớm bình phục nhé.

17. lo^ng_chim

lo^ng_chim New Member

Thích đã nhận:
    0
    ăn em sinh hoạt vui ghê, các bác cho em hỏi thể thức tham gia thế nào ạh? hay cứ có chim thì vác ra , treo lên cây .

18. minhhieubf

Thích đã nhận:
    182
    Ở cong viên còn một chỗ dựot cũng rất hay, có sẵn dàn sắt để treo cả trăm lồng chim cũng được. Kín gió, khuất hồ. có ghế đá ngồi ổn... Lúc nào mùa đông đén hắng tính đến chuyện chuyển chỗ. Còn bây giờ chỗ đang chơi thì quá đẹp. Chơi chim, câu cá... nhất cử lưỡng tiện quá ổn.

19. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    chủ nhật này anh em mình gặp mặt tại................... c v lê nin nhé nhớ quá rồi.

20. Huyoc

Huyoc Member

Thích đã nhận:
    0
    ra đấy em thích lắm. nhưng mỗi tội chưa quen ai nên hơi ngại ngại. có lẽ chủ nhật tuần sau em mang chim lên chơi cho zui...