San hô dưới đáy hồ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi kinh_kamfa, 20/8/07.

1. kinh_kamfa

kinh_kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghe nói cá Rồng thường nhìn xuống đáy hồ vì thấy bóng của nó dưới đáy hồ nên mắt cá dễ bị xệ, vì vậy người ta thường để san hô dưoi71 hồ cho cá đừng thấy bóng của nó. Vậy có đúng không vậy.

2. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    đọc trên diễn đàn thì mình cũng biết vậy. Nhưng để san hô hoặc đá thì có ý kiến cho rằng dễ làm cá bị tổn thương khi bơi và ăn mồi. Do đó giải pháp tối ưu là dán đáy bể lại hehehe. Riêng ý kiến chủ quan của mình thì vẫn rãi đá san hô (hoặc đá thường) ở đáy bể. Nhưng sẽ chọn loại ít có cạnh sắc và rải ít. Không cản trở cá bơi hay ăn mồi. Mình cũng chuẩn bị nuôi cá rồng nè. Có gì thì cũng chia sẻ. Chào bạn

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hehe, Nói về rải san hô thì mỗi người có một ý kiến riêng ,ý kiến của riêng mình thì không rải là tốt nhất , dán đáy là ok ,mình có xem một vài wed về cá rồng ,đa phần chẳng ai rải ,chỉ có vài cục gỗ lũa và mấy cây giống như trầu bà (mình không biết tên ,bạn nào muốn biết có thể hỏi bên thủy sinh )