san hô ra đi

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi mildseven, 13/11/11.

1. mildseven

mildseven Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn ơi . không biết tại sao , hồ của mình san hô chết hết rồi ,hồ được hai tháng ,thúc ăn cho san hô mua ở huỳnh văn bánh 600.000 đ/1chai . hồ không dùng máy lạnh dùng quạt .ánh sáng 2 bóng 1xanh 1 hồng .mình mong dược sự giúp đở của anh em ,cám ỏn các bạn

2. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    sao ko xài máy lạnh ?? phải giữ nhiệt độ trong hồ 27-28 độ khi mở đèn. Thức ăn xài hiệu gì?? có tên tuổi gì ko ? Bóng bro xài T8 hay T5??

mildseven thích bài này.
  3. mildseven

mildseven Member

Thích đã nhận:
    0
    cấm ơn anhcoduyen nhiều lắm ,tôi muốn xin số đt của bạn đễ học hỏi có được không ạ

4. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Bể ko dùng máy lạnh, với thời tiết bây giờ có khi cũng ko sao, mà san hô cũng khó ra đi nhanh với vấn đề nhiệt độ. Đèn thì 1 xanh 1 hồng san hô chắc chỉ ko nở chứ chết nhanh thì ko, chết dần dần thì có. Thức ăn mua 600K 1 lọ thì chắc ko đến nỗi thuốc độc 1 nhát là ra đi đâu nhỉ . Bể 2 tháng thì chắc chưa ổn định nhưng nghe chết hết thì chắc cũng ko phải nguyên nhân chính.

Theo e nếu bro có dụng cụ đo để đo các chỉ số nước thì tốt quá. Cái cần nhất là Ph và độ mặn, sau đó nếu có thể NO3, Ca, Mag, Alk thì tốt quá. Mà bro dùng nước máy hay nước RO. Bể có quỳ ko, nếu có quỳ thì chắc câu hỏi cũng dễ trả lời phần nào ;))

mildseven thích bài này.
  5. mildseven

mildseven Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ của mình dùng nước ro ,không có qu2y . cám ơn bạn rất nhiều mong bạn chỉ giáo thêm

6. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Thức ăn 600k mà bạn nói theo mình đoán là iodine phải ko? Bạn cho cái đó nhiều cũng dễ đi lắm, san hô của bạn là loại nào? Có đ o đ ộ mặn ,n h3, ph chưa? Bạn chụp hình hồ vs thiết bị lên đi bạn

mildseven thích bài này.