Sao chào mào lại lăn đùng ra chết vậy

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi moinuoichim, 24/9/08.

1. moinuoichim

moinuoichim Black list

Thích đã nhận:
    0
    Con chào mào em nuôi được mấy hôm thì hôm nay đã lăn dùng ra chết khoảng lúc 2 giò chiều. Em không biết tại sao nữa chỉ thấy phân nó màu đen đặc, lông của nó thì cứ bị xù lên . Đây là con thứ 2 em nuôi bị chết rồi, em treo lồng chim ở ngoài ban công nhà em o tầng 2 ( nhà tập thể ) , em cho chim ăn cám ba vì và cam với xoài . Ai bít vì sao chim chết không chỉ hộ em với?

2. SaoCamau

SaoCamau Member

Thích đã nhận:
    1
    Có thể chim của bạn là chim mồi mới bắt về

Có thể chim của bạn là chim mồi mới bắt về. Nó chưa quen ăn cám Ba Vì và rất nhát. Bạn phải trùm áo lồng, treo ở nơi thoáng và cho nó ăn chuối khoảng 1 tuần nó mới quen, lúc đó chuyển tập ăn cám nhé. Mình cũng đã bị tương tự.
    Chúc bạn có chú chim CM đẹp.
    Thân

3. cukhoai

cukhoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đúng là chim của bạn chưa quen ăn cám rồi, lần sau mua chim bổi bạn nên chọn con đã biết ăn cám. Nếu không thì phải bỏ chuối đã bóc vỏ vào cóng cám cho chim ăn chuối có dính cám, dần dần nó quen sẽ ăn cám thôi.

4. nuoichimok

nuoichimok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    cũng có thể bạn treo chim ở tầng 2 gió mạnh nên chim của bạn bị trúng gió , chim bổi mới bắt về nhảy nhìu nên mất sức rất dể bị trúng gió , bạn nên treo chim ở nơi kín gió . chúc bạn có chú chim hay