Sao chim mình ko tắm vậy?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi truongquockiet, 8/8/08.

1. truongquockiet

truongquockiet Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình có nuôi 1 chú chim,nhưnh chim mình ko tắm chi nhảy lòng vòng trong lồng tắm roi thôi chứ ko chụi tắm các bạn ơi chi mình với.

2. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình đọc trên diễn đàn thấy cho tắm trong lồng tắm hơi khó.Thường mình cho khuyên tắm = nhúng cả lồng vào chậu nuóc .Sau đó ngồi nhìn nó tắm.hầu như mình chỉ thấy nó tắm khoảng 10 phút thôi.Tốt nhất là ko nên dến gần nhất là với chim mộc chua thuần.đến gần là thấy nó ko tắm nũa.đây là cách mình làm hi vọng có thể chia sẻ.chúc thành công

3. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Vậy àh,chim không tắm chắc bạn để nó tắm lúc trời còn mát chim không thích tắm lắm,trước khi tắm bạn cho chim ra tắm nắng khoảng 5 phút sau đó cho nó tắm,nó sẽ tắm ngay.

4. ludong

ludong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Theo mình bạn nên cho no thấy mấy con bik tắm trc khi tắm và phơi nắn nó đã .Nếu nó vẫn ko tắm thì xịt 1ít nước la nó nhảy xuống tắm àh

5. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    nhot chung nó với mấy con biết tắm là được, nếu không chịu tắm phun nước vào người lâu dần là tắm hết thế thôi

6. pheuloi

pheuloi Member

Thích đã nhận:
    0
    chú khuyên nhà em nuôi tứ non nên đã làm mấy cách rùi nhưng nó đều ko chịu tám nên em cũng ko biết làm thế nào mong các bác dúp đỡ