Sao chim nuôi hoài không đẻ vậy nè ?

Thảo luận trong 'Tổ chim yến hót' bắt đầu bởi hungscr, 29/6/12.

1. hungscr

hungscr Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào cả nhà, em đang nuôi đuợc 2 cặp yến gồm: 1 cặp hoàng yến:trống 6 tháng-mái 1,3 năm. 1 cặp trống agate - mái vangnerse (1,5năm). em cho ăn đầy đủ mỗi ngày gồm: hạt láng,mè,kê + cải xà lách + bột biscot, mà sao đến giờ vẫn không thấy con mái xoáy ổ đẻ vậy. Xin nhờ các anh em chỉ giáo dùm có cách nào cải thiện hơn không ? Hay là còn thiếu gì nữa ?
    Thanks mọi nguời nha.

2. anhhungthoiloan

anhhungthoiloan Active Member

Thích đã nhận:
    18
    nhân đây các anh em bàn luôn về thời gian yến hót có thể sinh sản đc cuả các màu đi. Hồng, hoàng, thanh, bạch, agat loại nào nhanh căng hơn? thời gian căng cụ thể của các màu?

3. phuongpn

phuongpn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    749
    Cho mình hỏi:
    1. Tại sao bạn biết là trống, mái và tuổi của chim chính xác. Vì có thể chim bạn đều là trống hoặc còn nhỏ.
    2. Chim mái vangnerse là loại chim gì nhỉ?
    3. Chim bạn nuôi riêng lẻ, từng cặp hay trong aviary như trong bài viết tại diễn đàn Aviary
    Nếu được bạn có thể cho 500 đ hình đi :D. Cho dễ nhận xét hơn.

4. hungscr

hungscr Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào bạn phuongpn
    1. Chim mình cả hai con trống đều hót căng hết rồi, và chúng tự bắt cặp với nhau.
    2. Chim mái Vangnerse là yến hót luôn ,tại mình ko biết ghi tên tiếng Pháp nó thế nào nên đọc sao ghi vậy.hihi
    3. Lúc đầu mình nuôi theo cặp nhưng nuôi hoài ko thấp cặp nào đẻ nên mới làm cái Aviary nuôi chung được 1 tháng cho giống tự nhiên coi nó có đẻ không. Đợi vài tháng nữa hi vọng nó sẽ đẻ ,hic hic
    Hình thì mình có up trên diễn đàn Aviary mà sao chờ admin duỹet lâu quá không thấy up lên cho anh em nhận xét dùm. nếu bạn có cách nào up hình nhanh thì chỉ mình luôn nhé.
    Thanks.