Sao con khuyên của cháu kì quá !

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi lêsang, 26/4/06.

1. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Con khuyên mộc cháu mới mua 15k ,ko có ai thì nó xòe đuôi ra nhìn rất mát dạ nhưng tự nhiên lại gần thì chú ấy bay loạn xạ đuôi ko xòe nữa .Nhưng để ý đi một hồi vòng lại đuôi xòe ra đứng cầu nhìn rất đẹp nhưng tiếc rằng chú này chưa biết líu .Bác nào chỉ cháu cách làm cho chim mau líu và dạng người chút đi cát chú .

2. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Chào bạn !!!
    bạn muốn chim nhanh thuần thì nên treo nó ra chỗ mọi người hay qua lại để nó quen dần với sự đi lại của mọi người. Còn để nó líu được thì trong 4rom này có nhiều bài hướng dẫn rồi, bạn đọc lại nhé.

3. choekhuyen

choekhuyen Active Member

Thích đã nhận:
    33
    kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

4. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chim của bạn cũng lạ đấy nhỉ, bạn có thể chụp hình lên đây không. chứ chim bình thường phải ngược lại mới đúng. thấy người xoè đuôi, bay loạn xạ. hết người cụp đuôi lại.

5. khuyen gia

khuyen gia Active Member

Thích đã nhận:
    75
    úi xòe cứng rồi đấy bạn ơi??..bạn còn nuôi k??..up hình lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi.

6. chorobo

chorobo Active Member

Thích đã nhận:
    11
    muốn nhanh thần thì bạn phải cho ra chỗ đông người qua lại . Mới đầu thì phủ áo lồng để hé dần dần cho đến khi bỏ áo lồng ra chim sẽ ko bị vỡ đầu

7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    nuôi khoen chứ có phải nuôi choe than đâu mà chùm, đem ra chỏ đông người nó bịnh tim luôn tội em nó(nếu có đem thì bác treo thật cao cái này khó chăm chim giống như tiêm chim vậy),..từ từ là nó ok hà cho ăn tắm rửa nhẹ nhàng không làm hoảng em nó nếu chú mau thì dạn lên rõ, còn lâu thì 5-6 tháng là đâu vào đấy...................

8. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    ac.mình mới mua 1 em mộc mà đến 50k luôn.....khuyên ở chỗ mình ko líu....khuyên này người ta nói nhập ở HCM về..về thấy em nó kêu chíu..chíu àh....vậy là sao mấy bác....em mới nuôi con khuyên này đầu tiên ak.

9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    CHÍU chíu mà đanh là khả năng đực cao đó, chờ em nó hót lí rí trong họng là ok đực rùi, thử cho em nó nghe tiếng nước chảy róc rách xem rất dễ đi chuyện đó.........................

nhoc con thích bài này.