Sao đây....sao đây!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi thehoangsn, 21/10/08.

1. thehoangsn

thehoangsn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Mình mua em chòe lửa được gần một tháng roài...đã nghe em nó hót 3 lần...em nó đang thay lông sắp xong...
    nhưng giờ em nó chẳng hót mà chỉ khẹc...khẹc...khẹc... chán quá...chẳng hiểu tại sao :confused::mad::mad:

2. vantongbte

vantongbte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    thường trong quá trình thay lông chim không hót, khi thay lông hoàn chỉnh cũng chưa hót, phải bồi dưỡng và sẽ hót khi có lửa.

3. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    đúng rồi chòe thay lông ít hót lắm bạn ah.thay lông xong cũng chưa hót đâu phải đợi em nó chững chim lại và lên lửa nửa.cố gắng lên nha bạn.

4. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    bạn cứ chịu khó chăm cho tốt đi, chim đang thay lông thì hót hét gì. Xong lông thì cho ăn nhiều mồi tươi, và chăm sóc tốt, là nó sẽ hót ngay thôi.

5. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    bạn nên cho em nó ăn cào cào nhiều vào nha và nhớ phơi nắng và tằng rửa thường xuyên thì em nó mau có lửa và hót suốt đó nha

6. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    :D Bạn mua chòe đuổi hay chòe thuần. Nếu mua chòe đuổi thì mới mua có một tháng mà đã được nghe hót sổng thì tốt quá rùi còn gì. Còn là chòe thuần rồi thì bạn phải đợi thay lông song em sẽ hót nhiều hơn. Còn khi thay lông em chỉ đi chuyện thôi. Chịu khó cho em ăn nhiều thứ ăn tươi (cá, thịt bò, thịt lợn, sâu, cào cào, châu chấu, dế,.......) thì em sẽ nhanh có lửa hơn.

7. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Có lẽ chim bạn đang trong quá trình tiến hóa thành Khỉ đấy khẹc...khẹc mãi ^^. Nói chơi tý thui ^^ Chim thay lông thường đi chuyện chứ ít hót sổng ( có chim vẫn hót sổng khi thay lông đó nha,ko phải ko có,nhưng thường chim như vậy sẽ thay lông lâu hơn).Chim ít hót là chuyện thường khi thay lông, nếu là chòe thuộc thì do chưa có lửa, cứ cho ăn nhìu cào cào vào, nếu chim bổi thì 1 là do ko có lửa,2 là do có gì đó làm nó ko yên tâm (sợ đấy) nên ko hót. nếu mua chim bổi 1 tháng nghe hót 3 lần rùi thì cũng vui, mình mua than bổi mà mới 1 tuần đã nghe đi chuyện, cỡ 10 ngày đã nghe hót sổng rùi ( chỉ nghe 1 lần thui vì nó còn nhát, có ng là im ^^), giờ ngày nào chim cũng hót hơi "lớn tiếng vào buổi sáng và đi chuyện cả buổi chiều, chắc bạn cũng có niềm vui giống mình nếu nghe thấy chim bổi hót trong 1 thời gian ngắn bạn nhỉ, chúc bạn vui ^^(chim mình nuôi tới giờ mới cỡ 16 ngày ^^)

8. thehoangsn

Thích đã nhận:
    9
    Cảm ơn các bạn nhiều! Mong rằng em nó sẽ sớm hót :d

9. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    như vậy là chim của bạn còn nhát và chưa có lửa. Bạn nên cho chim ăn nhiều cào cào, dế, trứng kiến. Chim đủ lửa sẻ dạng và siêng hót thôi bạn à.

10. thehoangsn

Thích đã nhận:
    9
    haha...bây giờ em của mình hót cả ngày rồi các bạn ạ...nhưng nó chưa dám hót to chỉ dám hót nhỏ thôi..hy vọng vài ngày nữa em nó sẽ hót to......thanks mọi người nhiều lắm :d