Sao giống đĩa trắng mình nó méo vậy các bác ???

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi Dạ Vũ, 5/1/08.

1. Dạ Vũ

Dạ Vũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em muốn mua đĩa trắng nuôi lâu rồi nhưng chẳng bao giờ chọn được 1 con ưng ý cả, con nào người cũng dài ngoăng, vây lại cao vút lên, trông rất mất cân đối. Hôm nay qua Hòa Mã cũng thấy 1 đàn đĩa trắng mới về, size 3-4, con nào cũng như con nào, chả thấy con nào tròn tròn 1 chút cả :( Lên Hoàng Hoa Thám với Hàng Đậu cũng có 1 vài đôi nhưng con đã to thì mình vuông chằn chặn :( Các bác cho em hỏi sao cái giống này mình nó xấu thế, hay nhưng con đẹp thì xuất khẩu chứ ko xuất ra Bắc :D

2. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Bạn ơi vì nó có màu trắng toàn thân nên bạn này thấy nó như thế đó thôi

3. Dạ Vũ

Dạ Vũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ là nó dẹt thật mà, nhìn con tròn với con dẹt nó rõ lắm chứ

4. badboybbbb

badboybbbb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    chắc tại giống xấu đó anh ơi, chứ size 3-4 là cá đã hơi tròn rồi, anh thử lựa con nào mà mình nó hình hơi bầu( không tính vậy) như cái trứng đó, chứ cá mình gẫy vuông hình như không đẹp đâu.

5. rua

rua CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    73
    Bạn nhìn bầy cá của Sơn lâm rồi nhỉ?? Đúng là bầy đó chất lượng cá không đẹp đâu. Cá đĩa trắng có nhiều con tròn đẹp lắm chứ. Trong hội cá đĩa HN có nhiều người có lắm mà. Chúc bạn sớm tìm thấy chú cá ưng ý!

6. Dạ Vũ

Dạ Vũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đan tiện nói về cá đĩa trắng mọi người cho em hỏi nuôi con này thì cho ăn gì cho đỡ bị lạc màu. Con màu xanh của em cho ăn có ít hôm thức ăn lên màu của cá đỏ mua trên HHT mà người vàng khe ra, giờ đang cho ăn thức ăn Hòa Mã, giờ có vẻ cũng đỡ, nhưng nếu cũng cho đĩa trắng ăn thể nào nó cũng chuyển từ trắng sang vàng, cho ăn sâu đóng vỉ đông lạnh thì cứ hay bị nấm :(

7. BOCAUDO

BOCAUDO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hic nuôi đĩa trắng cho ăn màu chắc nó đỗi màu luôn quá

8. dnt6288

dnt6288 Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn DẠ VŨ cho mình hỏi tại sao cho ăn sâu đông lạnh lại hay bị nấm? Mình cũng thường cho ăn sâu, nghe vậy ớn quá! Thanks

9. Dạ Vũ

Dạ Vũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc ko phải thế đâu bác dnt6288 ạ, chắc tại lúc em cho ăn sâu đúng vào lúc thay đổi thời tiết nên em mới cho rằng như vậy, trời trở lạnh đột ngột nên mới bị nấm thôi. Nhưng em cũng dừng cho ăn sâu rồi, giờ cho ăn tim bò cho nó yên tâm :D

10. tuannguyen_3007

tuannguyen_3007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Theo mình là tại vì jống bạch tạng, nó xấu vậy đó, mình thấy nhiều rồi, mòm thì dài, nhìn ốm đói, không phải cá bạn xấu đâu:laughing:

11. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    ko phải vậy bạn ơi!cá bạch ngọc ko phải bạch tạng!cá bạch ngọc cũng ko phải con nào cũng xấu!muốn thấy cá bạch ngọc chuẩn thì wa mình cho coi!nhưng coi thôi,ko cho sờ,ko bán!hihi:laughing:

12. tuannguyen_3007

tuannguyen_3007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Haha,mình quên, mình là gà mà, cá BẠch tạng chắc mắc lắm anh nhỉ,mà hình như mắt nó đỏ lắm phải không anh

13. badboybbbb

badboybbbb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Cá bạch tạng là giống albino thì phải, đặc điểm của nó là mắt màu sa-tế( không phải đỏ thường) , giống mới nên ở VN mình rất đắt. Còn bạch ngọc thì đúng chuẩn cũng tròn đẹp như các loại khác thôi, có khi còn tròn hơn nữa, vì em thấy có con vây rất ngắn mà đã tròn rồi, khá ... ngộ nghĩnh.