Sao hồ o phát triển nữa?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi Mrhoangvu, 17/6/12.

1. Mrhoangvu

Mrhoangvu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ minh làm đươc 1 năm rồi cây phát triển tốt.o hiêu sau mấy tháng nay bổng nhiên cây phát triển rất kếm trân châu thì chết gân hết.hồ 80x40x40 xài 3 bóng đèn ,loc ngoài jeboo ,co2 1-2 giot/s.,1 quat làm mát.phan nền mua o son hà đương Nguên Thong mới xài đươc hơn 1 năm.cá vẫn sống tốt o sao cả.hồ o hề bị rong,ph 7-8 .mong moi người chi giáo xem minh có cần phải kiêm tra yêu tố nào nữa o?

2. hoangdanAQ

hoangdanAQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    bạn setup bể được 1 năm mà cây không phát triển thì bạn phải bổ sung thêm dinh dưỡng cho cây.theo tôi bạn nên dùng phân nước hoặc phân nhét..sau một thì nền của hết chất nên cây không phát triển được đâu..

Mrhoangvu thích bài này.
  3. nguyentunghp

nguyentunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    phải xem bạn trồng những cây gì, mật độ cây như thế nào, mức độ nhả dinh dưỡng của nền ra sao, bạn nên sử dụng phân nhét, phân nước bổ sung....nếu không ăn thua thì nên lật hồ làm lại thôi.

Mrhoangvu thích bài này.
  4. hieubind

hieubind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    hồ 1 năm thì mình nghĩ chắc chỉ do dinh dưỡng ở trong hồ đã hết thôi + với thời tiết mùa hè bể lúc nào chả 28 29 độ @@

Mrhoangvu thích bài này.
  5. bantia

bantia Member

Thích đã nhận:
    4
    :( Cây cối thì cũng như con người vậy:( không có thức an thì sẽ còi cọc mà chết thôi bạn ơi:laughing: mình cũng có ý kiến như mọi người vậy đó bạn nên thêm phân nước vào đi... mình thấy có kết quả cao lắm đáy.mình đang sử dụng nè kết quả là căt tĩa cây mệt luôn...:-S

Mrhoangvu thích bài này.
  6. luhongnhi

luhongnhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    hồ bạn set dã hơn 1 năm thế là cao rồi đó bạn minh thấy thông thường CC là 6 7 tháng là cham phân nước rồi bạn à cũng tùy bạn sài phân gi nữa ADA cung có khi lên tới 2 năm đó bạn à