sao không bạn nào giúp mình

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi thantung611, 2/6/07.

1. thantung611

thantung611 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho hỏi mình lở dùng muối nhân tạo nuôi san hô hải quỳ có nở không,nếu không nở thì phải làm sao,xin cảm ơn các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm

2. Barriememo

Barriememo Active Member

Thích đã nhận:
    1
    KHông đâu bạn Thantung oi mình sài toàn là muối nhân tạo không à. theo mình nghĩ bạn nên coi lại chỗ san hô coi có cần dời đi chổ khác không .Tùy theo san hô mà để theo yêu cầu của chúng. là có cần nước chảy mạnh hay không thôi, và ánh sáng nữa. nói chung là bạn cần đổi chổ cho tối khi thích họp thì sẽ ok thôi
    chúc bãn thành công nhe. ở canada và mỹ ai cũng đều sài muối nhân tạo cả. đừng lo về muối nhiều bạn nhé. Chủ yếu là nước chảy và ánh sáng thôi.
    Thân
    Tùng

3. dinhnam

dinhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Xin giúp bạn một tay

Việc dùng muối nhân tạo để nuôi san hô về mặt kỹ thuật thì không có vấn đề gì hết. Chẳng qua là nước biển thật thì đã có chứa sẵn một lượng lớn vi sinh và phiêu sinh vật phù du dùng làm thức ăn cho san hô, hải quỳ rất tốt đó. Còn muối biển nhân tạo bản thân nó vốn đã qua sử lý nên không có những thứ trên với lại bạn xem lại khi pha có đúng liều lượng không nhé thường thì độ mặn giao động từ 1022-1023 là ok cho cá lẫn san hô "lưu ý : Thường thì nhiều loại san hô không thích ở những nơi nước chảy hoặc gần mấy cục đá oxy " nếu để gần đó chúng sẽ không nở đâu, cũng giống như hoa mắc cỡ vậy đó khi ta đụng vào khì hoa sẽ thu lại san hô cũng vậy. Một điều nữa là nhiệt độ nước cũng như anh sáng cũng cần quan tâm. Chúc san hô của bạn nở to và đẹp.

4. thantung611

thantung611 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy bạn dinhnam cho hỏi đá oxy là đá gì bạn có thể nói rõ giúp mình không ,xin cảm ơn nhiều lắm

5. dinhnam

dinhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Đó là cục đá bạn thường cắm máy oxy vào cho nó sủi khí đó.Vì những bọt khí đó làm động cây san hô làm nó không thể nở hết được.