Sao Mà Bệnh Hoài

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi HĐH, 7/7/06.

1. HĐH

HĐH New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có 1 em king...... to bằng 3 ngón tay, mấy ngày nay cứ cọ mình xuống đáy hồ,ăn bình thường,ra tiệm cá họ nói bị nấm phải tăng thêm muối,mình cho 1ít và cắm sưởi 30 độ,sáng nay thấy cá nằm 1 chổ và mắt bị đục lồi có 1 bên thôi.Khg hiểu sao xin các bạn chỉ giúp,cám ơn nhiều......:mad: :mad: :mad:

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Xem lại nguồn nước, thức ăn và nếu k có gì thì cá bệnh rùi , mua thuốc trị cho nó đi....

3. HĐH

HĐH New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn SƠN....mà mua thuốc gì vậy? Hiện tượng này cá có bị sao kg bạn.....

4. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra cao quý q5 mua thuốc đó,nó có vẻ ngứa thì chắc là bị nấm rồi!uhm,em có 1 cách nữa,là dùng thuốc tím bôi lên người(vào những chỗ nấm) thì sẽ khỏi ( k chắc chắn vì em đang thử nghiệm trên la hán,còn cá dĩa thì khỏi nhờ cách đó rồi!)

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    ra tiệm cá nói thuốc trị nấm là họ đưa thôi một gói 5k mà lần trước mua về chưa xài là cá hết bị nên quăng mất k nhớ tên..

6. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Cá lồi mắt ra là nguy to rồi bạn ơi. Nguyên nhân có thể là do nước dơ lâu ngày không thay hoặc do pH thấp quá. Phải vớt cá ra bể khác ngay hoặc thay nước sạch vào liền. Sục khí liên tục, kèm mở que sưởi. Nhớ đừng thương cá mà cho thức ăn vào nhé, cá không ăn được lại càng làm nước dơ thêm. Chúc thành công.