Sao Mi ko ăn Châu Chấu?

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Fly Dragon, 10/6/08.

1. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Các đồng chí ơi! Tại sao? e MI nhà mình cho châu chấu nó ko chịu ăn.Hôm mới mua về mình cho nó 5 con châu chấu nó ăn hết ngay,nhưng từ hôm đấy cứ cách mấy ngày mình lại cho nó mấy con mà nó lại ko hề ăn thêm bất kỳ con nào nữa,tốn công tốn của đi mua mà nó ko ăn cho thế có cú ko? Có cách gì ko giúp mình với. Xin cảm ơn!!!

KtsBim thích bài này.
  2. vu minh khoi

vu minh khoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    con mi nhà em cũng thía, thế mới khổ chứ:x. nghe các bác trên 4rums thì bác nên bỏ cóng cám ra, cho châu chấu vào, nó đói wa nên phải ăn hết thôi:D:D:D

KtsBim thích bài này.
  3. buffon

buffon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    đúng thế , nên rút hủ cám ra cho chim ăn nhìu cào cào vào , chừng 3h chiều chim ăn hết cào cào là mình cho cám vào cho chim ăn là được

KtsBim thích bài này.
  4. duc chinh

duc chinh Member

Thích đã nhận:
    11
    Sáng các Bác cho châu chấu vào cóng cám.( không cho cám) chiều mới đổ cám vào cóng ( khi chim ăn hết châu chấu) để đói là phải ăn hết. Em có 1 con cũng chê châu chấu, cho vào lồng phóng nó không ăn châu chấu nghĩ mãi chưa ra cách gì. Hôm ấy đi làm về muộn chưa kịp cho ăn ra ngoài nhìn cóng châu chấu hết sạch. Thế mới biết đói phải ăn hết.

KtsBim thích bài này.
  5. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Mình thấy mấy bác nói đúng đó(tuy có con ăn rất ít nhiều ngày tập dễ bị suy lắm) nhưng chim của bạn thì không khó tới mức thế nhưng đừng ép chim ăn trong thời gian ngắn ma nên tập từ từ cho chắc bạn à

KtsBim thích bài này.
  6. buffon

buffon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    như mình là tiện nhất , rút cám ra cho chim ăn cào cào , khoãng 3h chìu chăm cám cho chim là okie

KtsBim thích bài này.