Sáo nâu đẻ trứng...

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi kendragon, 8/7/11.

1. kendragon

kendragon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy anh chị cho em hỏi 1 chút. Nhà em có nuôi 2 con sáo nâu, lúc đầu nhốt chung 1 lồng nhưng mà 2 con nó đánh nhau nhiều quá nên em nhốt ra riêng. Sáng nay dậy thì em thấy bên lồng con sáo dữ (lúc trước đánh con kia) có 1 quả trứng màu xanh nho nhỏ, giờ em mới biết nó là con cái. Em muốn hỏi là trứng này giờ ấp được không ạh??? Nếu được thì như thế nào???

2. vutienthanh

vutienthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    :blushing:Theo mình nghĩ thì không ấp được đâu bạn ah. Bởi lẽ theo lời bạn kể thì nhà bạn có 2 con chim, một thì chắc là cái rồi và con còn lại khả năng là đồng bọn cũng chiếm 50% đấy. Giả sử con còn lại là trống thì khả năng thụ tinh của trứng là rất ít( theo như lời bạn kể thì chúng thường bạo loạn với nhau)- đấy là dấu hiệu của sự không bằng lòng. Kinh nghiệm nuôi chim đẻ thì mình không có nhiều, nhưng áp dụng trên một số các vật nuôi khác thì tỷ lệ thành công trong việc sinh sản của các vật nuôi lần đầu đẻ trứng rất thấp nếu con mái bắt nạt được con trống.

kendragon thích bài này.
  3. badaigia

badaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    mình nghĩ không ấp được đâu, vì con cái nó tự đẻ trứng được mà, 2 con đánh nhau thì chắc không xx rồi, hehe, bạn luộc cho chim ăn cũng được, hihi.

kendragon thích bài này.
  4. DIENTHUY

DIENTHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    Vậy là bạn nên làm cáo chuồng lớn thả hai em nó vào,chờ kết quả lần sau vậy.

kendragon thích bài này.
  5. kendragon

kendragon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    luộc cho chim ăn àh...vậy mình ăn có sao k...????
    ......................................................................................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:07 PM ----------

không cho 2 con ở chung đc đâu, ở chung là con cái đánh con kia dữ lắm, có lần nó đánh con kia què chân luôn...

6. badaigia

badaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    ăn được chứ. ăn gì bổ đấy, hehe, ///////............................................