Sao Neon nhà mình nhát quá ?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi victori@, 11/8/10.

1. victori@

victori@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Mình mua 12 chú neon này được 2 tuần rồi mà chẳng hiểu sao nó vẫn cứ chui rúc vào mấy cái góc không chịu bơi ra ngoài . Tụi nó đặc biệt thích đứng xung quanh cái vòi hút nước vào lọc . Không biết tại sao nhưng đôi khi mình thấy tụi nó choảng nhau ì xèo mà chẳng chịu bơi ra ngoài gì cả . :laughing:
    Mình dang tính mua thêm 20 chú neon vua mà kiểu này chắc nghĩ lại quá
    P/S mọi người có biết ở đâu bán neonvua rẻ rẻ không chỗ mình 10k 1 chú lận ?

2. henrytep

henrytep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Có chỗ rẻ hơn đâyb ạ nhưng ở HN cơ.Giang Văn Minh 25k/ đôi, AG: 30k/đôi

3. victori@

Thích đã nhận:
    9
    hể đâu có rẻ hơn đâu :crying: . Tụi neon vẫn núp vẫn núp làm sao cho tụi nó ra đây bơi lội bi giờ :(

4. nguyenhuudanh

nguyenhuudanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    HỒ bạn rộng bao nhiêu vậy?, vì neon thích bơi theo bầy dưới ánh sáng hơi dịu, nếu hồ bạn rộng quá thì phải trang bị mua thêm nữa mới mong thấy chúng bơi thành đàn được.

victori@ thích bài này.
  5. victori@

Thích đã nhận:
    9
    hồ mình dài có 60cm à . tại mình thấy hồ ở ngoài tiệm đó có 8 -9 con mà tụi nó bơi như đội bơi chuyên nghiệp ở olimpic con đi đầu chỉ cần lạng 1 cá là tất cả lạng theo hahaha còn nhà mình mỗi con nó đứng 1 góc

6. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Cá nhát là hạnh phúc lắm đấy bạn ạ. Mấy bạn ngoài HN toàn dùng vũ lực mới dọa đc chúng để chụp hình (dùng búa, dao..... đủ các loại để dọa).
    Nói vậy chứ con nào vào bể mới mà chả nhát, bạn cứ chăm chỉ thò tay vào cho ăn hoặc cắt tỉa cây thì chúng sẽ dần dần quen người. Đến lúc đó thì bạn sẽ phải học cách dọa chúng để chụp hình (khó hơn là cách để chúng làm quen với con người).

victori@ thích bài này.
  7. victori@

Thích đã nhận:
    9
    Bác NDL đừng hù em chứ khiếp cầm búa để đập đá trong hồ à hahaa ? Nói vậy thôi chứ em cũng đang mong nó quen với người nè ở nhà nếu lúc em ngồi vào bàn thì tui nó bu lại nhất là lúc tụi nó ăn tụi nó bơi lặng xị nhưng theo đàn có điều ăn xong là em nào về góc em đó hahaha

8. Ashikaa

Ashikaa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Neon vua của mình thả được hơn 1 tuần giờ ko sợ người nữa. Hồi trước cứ đi qua, đến gần, thò tay vào mặt kính... là chúng nó chạy. Giờ có cho tay vào tuy ko đến gần nhưng cũng ko thèm chạy. Nói chung lúc nào cũng thấy chúng vẫn bơi thành đàn, thỉnh thoảng neon vua trước, cá trâm theo sau khá vui mắt :)

9. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Hix, nhỡ lọc của bác mạnh quá hút bọn cá vào khu vực đó thì sao nhể?
    Chúng nó làm sao cưỡng mãi được, phải quanh quẩn chỗ ấy cũng nên ???

10. victori@

Thích đã nhận:
    9
    Bác nói cứ như đùa đầu lọc của mình có mạnh cỡ nào cũng chỉ hút được mấy con yếu yếu sắp về hưu thôi . Thì lâu lâu tụi nó cũng bơi ra ngoài đó bác nhưng hiếm lắm chỉ khi mình tắt đèn hồ thì nó mới lao về phía đèn ngủ thôi .
    Hôm nay xấu hổ với cô bạn . Khoe cá Neon nhà mình đẹp lắm xinh lắm lúc cô bạn qua chơi em ấy vào xem hồ rồi hét lên sao chả thấy con cá nào . Hic đang rót nước giật mình tưởng tụi nó lên bể lọc hết rồi chứ ai ze ra đập đập cái hồ mấy cái thì tụi nó từ sau cái máy lọc ló đầu ra . Chán quá đi kiểu này em phải sắm mấy cô Neon chân dài để dụ tụi nó ra ngoài chơi quá hahaha

sieunhanbo thích bài này.