Sao Ngân Long cứ cắn nhau hoài!!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Wu_Zun72, 23/9/07.

1. Wu_Zun72

Wu_Zun72 Member

Thích đã nhận:
    0
    Oa oa oa oa oa oa!!!Hum kia em mới mua cặp ngân long đẹp ghê gúm .Sao vài tuần con lớn con bé con này ú nu còn con kia ốm nhach' hà!!!!Mà có khi còn cắn nhau nữa chứ.Ko bik có sao ko nữa quý vị,có cần tách ra hay ngăn kiếng ra ko!!!Cho em lời khuyên đi nha mấy anh!!!!:confused: :confused:

2. LacViet

LacViet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Các loại cá rồng không thể nuôi chung 1 cặp với nhau được. Muốn nuôi chung cũng được nhưng rất khó. Trước hết 2 con đều phải cùng kích thước hay con nào dữ thì kích thước phải nhỏ hơn con hiền. Hồ thì phải thiệt lớn, có nhiều loại cá khác nuôi chung với nhau, lúc nào cũng phải cho ăn đầy đủ. Nếu để đói là chúng đánh nhau. Nếu hồ cá bạn khá lớn, nên nuôi 5-6 con trở lên sẽ thấy cá ít đánh nhau hơn. Theo như bạn kể, mình khuyên bạn nên tách con nhỏ ra rồi đem cho hay bán lại cho tiệm cá. Chỉ nuôi 1 con ngân long thôi. Chúc bạn thành công.

3. buivanhoa

buivanhoa Member

Thích đã nhận:
    0
    ngân long thì mình nuôi rồi .chúng rất hiền có thể nói là hiền nhất chong các loại cá rồng.theo mình bạn lên mang ra cửa hàng cá ,đổi con nhỏ lấy con to tương đương con ở nhà là được,lưu ý bạn cá nuôi 2 con không bao giờ to đều được.chỉ thời gian đầu thôi.sau sẽ bị con to con nhỏ.chúc bạn sớm có những chú cá đẹp ,hiền lành..

4. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ở nhà em thì cũng bị vậy, thời gian đầu con lớn ăn hiếp con bé, mới mua về nó cũng gần tương đương size nhau, nuôi 1 tháng con lớn gần gấp 2 con bé. Mà giờ lạ đời là con bé giờ lại ăn hiếp con lớn :D

5. SONGLOCPHATFARM

SONGLOCPHATFARM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ của bạn bao nhiu ? size cá ? nếu size cá của bạn nhỏ , hồ của bạn rộng bạn mua mười mấy con Hồng Két về tha chung làm phân tán tư tưởng con hung hăng hoặc mua 1 đàn khoảng 30 mấy con cá 3 đuôi thả vào ,mua vitamin dành cho cá rồng ở CAO QUÝ khoảng 15 K 1 lọ hoặc loại cao cấp hơn khoảng 60K 1 lọ rồi hỏi người bán liều lượng bỏ vào đễ giảm xì- trescho cá , khoảng thời gian sau là oke ( đây là cách mới học dc)

6. Wu_Zun72

Wu_Zun72 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bây giờ con Ngân Long của em còn nhỏ lắm !!!Ko bik có thể nuôi chung với mấy con kim long khác được ko vậy mấy sư huynh.Em nuôi Ngân Lon gkinh nghiệm lắm rồi mún nuôi thêm chung hồ cho đẹp!!!

7. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Ối ối, Ngân Long phải nuôi 2 con trở lên, cá mới không dữ. Nó không giống như cá Rồng Châu Á đâu. Nuôi 1 mình nó rất dữ . Tuy nhiên cần nuôi 2 concó kích thước tương đương, kẻo sinh chuyện.

8. Wu_Zun72

Wu_Zun72 Member

Thích đã nhận:
    0
    Ah`!!Cho cháu hỏi cái là khi mà chúng lớn rồi đó rồi nuôi thêm con cá rồng khác nó có cắn nhau ko vậy!!!

9. SONGLOCPHATFARM

SONGLOCPHATFARM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trên 4 con tỉ lệ cắn nhau chỉ còn 30 % thôi bạn ạ .....................

10. Wu_Zun72

Wu_Zun72 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hĩ hĩ,cho đến thời điểm này thì 1 em đã chết.Hĩ hĩ!!!Kinh nghiệm ko nên nuôi 1 cặp.Huhuhuhuhuhuhu,kệ đợi con này lớn sau đó sưu tập đũ bộ cá rống trong 1 hồ vậy như thế có được ko các bác!!!!

11. Wu_Zun72

Wu_Zun72 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mà ko biết làm sao cho con đó dạn ra nữa.Rầu wa'!!!!!Các anh nào cho em biết bí quyết ko!!!