Sào nhôm của Minh (tự làm)

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi minhxiro, 21/6/13.

1. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    to ban quản lý:sản phẩm này ko mang tính thương mại,chỉ làm cho các bác ,anh em chơi cu gáy chưa có sào .minh sẻ làm hộ hoặc hướng dẩn cho mọi người tự làm.
    - kính chào các bác anh em trên diển đàn.đây là cây sào minh tự làm .
    - trình bày:nguyên liệu nhôm ống tốT (ĐÀI LOAN)
    - cua nhê mỹ,canada,nhật.
    - lưởi liềm thép
    - kích cở nhôm ống:16,19,22,25.
    - 4 đốt .mổi đốt 1,5m
    -cân nặng sản phẩm hoàn thành:9 lạng.bác nào có điều kiện làm sản phẩm ko quá 400 ngàn.
    -ở quảng nam ,đà nẵng bác nào thích minh sẻ làm hộ.......................thân chào.

-minh mong các bác có kinh nghiệm góp ý cho sản phẩm hoàn thiện hơn..........trân trọng.................

Last edited: 21/6/13
  2. hieukape

hieukape Well-Known Member

Thích đã nhận:
    857
    nhờ a hướng dẫn cụ thể để mọi người tự làm chơi. E cũng mới vào nghề vẫn chưa có sào gác. thanhk a rất nhiều

3. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    -nguyên liệu minh trình bầy ở trên rồi.
    -cách làm:minh thể hiện bằng hình ảnh. cái khó là họ ko bán lẻ nhôm ống mà phải mua 4 cây 4 cở ,mổi cây dài 6 m.nên có ít nhất 3 người bạn mới làm được vì họ bán lẻ.1 bộ làm được 4 cây.
    ống trên cùng (16) bạn tiện cây nhôm đặc tê rô lổ vít 8 .câu liêm lấy mẩu ra đặc thợ rèn làm.hàn bu lon 8 vào chui câu liêm.cua nhê mua về cắt cánh bướm hàn vô như hình vẻ.
    bạn làm có gì khó hiểu bạn có thể điện thoại cho minh ...0906555478.

4. hoa buoi no

hoa buoi no Well-Known Member

Thích đã nhận:
    842
    bác có nhận hàng phương xa k ...nếu dc em xin dc 01 cây gậy...mỗi khúc 1m vì dưới em cây lùn lùn thui...đi vô vườn mà cầm cây dài quá con lucky nó bụm vào mông ngay hichic

5. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    bác có nhận hàng phương xa k ...nếu dc em xin dc 01 cây gậy...mỗi khúc 1m vì dưới em cây lùn lùn thui...đi vô vườn mà cầm cây dài quá con lucky nó bụm vào mông ngay hichic
    .............................................................................................................................................................................................................................................
    to phi:như minh đã nói minh ko làm để bán nên ko mua nhôm sẳn.chỉ khi nào 2 hoặc 3 người nhờ thì minh mới mua nhôm được.vì họ ko bán lẻ nhôm ,mua 1 lần là làm 4 cây.(đây là yếu điểm khó nhất)trong thời gian ngắn chỉ cần thêm 1 bác nào yêu cầu minh sẻ làm cho phi 1 cây.............phi thông cảm cho minh nhé............

6. hoa buoi no

Thích đã nhận:
    842
    hj hj chờ đợi có xá gì mấy con bổi nhà em,,,,,bác cứ cho em gởi một cục gạch nhe....mang về múa tề thiên cho mấy em nó xem cho wen....mà ae nào muốn hành bác Minh xịt xi rô thì còn chờ gì nữa kaka

7. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    Quá tuyệt vời bác minhxiro ơi, nhưng em thấy cái cua nhê loại này siết đc vài lần là tuôn gai, không biết cua nhê nhật có sài đc lâu hơn k?

phuongvando and minhxiro like this.
  8. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    Quá tuyệt vời bác minhxiro ơi, nhưng em thấy cái cua nhê loại này siết đc vài lần là tuôn gai, không biết cua nhê nhật có sài đc lâu hơn k?
    .............................................................................................................................................................................................................................................
    nếu bác đồngak tìm được đúng cua nhê mỹ ,canda.nhật thì bảo đảm dùng ok,rất bền.và có hỏng thì thay thế rất dể.(trong món này khó nhất vẩn là mua nhôm còn các phụ kiện còn lại quá đơn giản.

9. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Có đảm bảo khi dút hết sào 6m không bác? Em sợ nó như cái cần câu thì mồi yếu tim lắm

10. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    tổng 6m nhưng rút chỉ cở 4m đến 4,5m +với 2m người nửa là được rồi.rút nhiều nó cong chắc.vì nó là nhôm ống .ko thể bì với sào inox.nhưng ưu điểm là nhẹ.,.......................

11. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    nếu bác đồngak tìm được đúng cua nhê mỹ ,canda.nhật thì bảo đảm dùng ok,rất bền.và có hỏng thì thay thế rất dể.(trong món này khó nhất vẩn là mua nhôm còn các phụ kiện còn lại quá đơn giản.[/QUOTE]

Cảm ơn bác nhiều, vậy để em tìm mua cua nhê mỹ về sài vậy, cái cua nhê bữa trước em mua chắc trúng loại trung quốc nên đc 3 bữa là tuột lút không siết đc gì hết trơn.

12. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Góp ý cái tai hồng ( tai vặn ) nhìn hơi thô tí, nhưng có lẽ sẽ cũng hơi vướng khi đi vào rừng rậm có thể nghiên cứu quay vào trong dạng của Chú Út TT, hoặc cách làm công của cụ Mod Hoàng DL thì tuyệt cú mèo đó, chúc thành công.
    À cho Hùng hỏi nhôm dày bao nhiêu vậy ? bốn ống khoảng bao nhiêu tiền để AE tham khảo.
    Xin trân trọng cảm ơn

ancugay, minhxiro and chotmechim like this.
  13. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    Góp ý cái tai hồng ( tai vặn ) nhìn hơi thô tí, nhưng có lẽ sẽ cũng hơi vướng khi đi vào rừng rậm có thể nghiên cứu quay vào trong dạng của Chú Út TT, hoặc cách làm công của cụ Mod Hoàng DL thì tuyệt cú mèo đó, chúc thành công.
    À cho Hùng hỏi nhôm dày bao nhiêu vậy ? bốn ống khoảng bao nhiêu tiền để AE tham khảo.
    Xin trân trọng cảm ơn
    ..........................................................................................................................................................................................................................................
    có lẻ minh chưa đi rừng nên củng chưa biết vướng hay ko. minh chưa thấy kiểu của bác út t t hay của hoang d l. có cái linl nào bác hùng cóp qua cho minh rút kinh nghiệm .như ở đà nẵng như thế là oki đó bác..nhôm dầy bao nhiêu minh ko kẹp thử.nhưng nhôm ống đài loan loại nâu bán trên thị trường hiện nay theo minh được biết chỉ có một cở.nói chung là đủ dầy dùng ok.4 ống mua nguyên cây ko bán lẻ giao động từ 530 đến 600 tùy theo cửa hàng bán.

Last edited: 24/6/13
    ancugay and hungvcb like this.
  14. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    ancugay and minhxiro like this.
  15. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    Link kiểu chú Út nè : http://www.aquabird.com.vn/forum/sho...d.php?t=108821
    Link kểu cụ Hoàng DL nè : http://www.aquabird.com.vn/forum/sho...t=66720&page=6
    tha hồ mà nghiên cứu he he
    ........................................................................................................................................................................................................................
    sào ống nhôm thì ko thể theo các kiểu này được bác ơi ...................chịu thôi.................dù sao củng rất cảm ơn hungvcb nhé.....................

ancugay and hungvcb like this.
  16. nam_le

nam_le New Member

Thích đã nhận:
    16
    Sào này Minh làm và đã chuyển cho mình đây, sào chắc, đẹp, nhẹ nữa. Cám ơn Minh nhiều nhé, khi nào rảnh chạy sang Minh lại giao lưu cu cò nhỉ.

ancugay and minhxiro like this.
  17. minhxiro

Thích đã nhận:
    1,753
    Sào này Minh làm và đã chuyển cho mình đây, sào chắc, đẹp, nhẹ nữa. Cám ơn Minh nhiều nhé, khi nào rảnh chạy sang Minh lại giao lưu cu cò nhỉ.
    .........................................................................................................................................................................................................................................
    lâu nay có theo chú trí làm kèo mô ko..................hôm nào minh qua alo caphe nhé..............................................

ancugay thích bài này.
  18. hoa buoi no

Thích đã nhận:
    842
    BƯU ĐIỆN TP. CẦN THƠ
    Đ/C: SỐ 02 HÒA BÌNH, P. AN HỘI, Q. NINH KIỀU, TP.CẦN THƠ
    mong chờ có cây gậy bẻ cóc =P~