sáo non, xem giúp

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi boysocgirlchanh, 22/4/11.

1. boysocgirlchanh

boysocgirlchanh Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác xem hộ đây là sáo non loại nào?(sáo đen, sáo nâu, sáo đá...)

hun thích bài này.
  2. thienbk

thienbk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    con này sáo nâu, bị nhuôm lông thành sáo đen ,để họ bán cho cao giá. Có 2 đặc điểm có thể phân biệt :<ol><li> Ai cũng biết là sáo nâu sẽ có 1 vệt da gần mắt.</li><li> Nhìn vào chân nó bác sẽ thấy nó ko đc vàng mà hơi đen, do bọn nhuộm lông để thuốc nhuộm chảy xuống chân nó.</li>

Last edited: 22/4/11
    hun and boysocgirlchanh like this.
  3. Edison Chen

Edison Chen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    nhà em có con sáo mồm thì nói đc chào khách chào khách,dậy mãi chẳng nói thêm đc câu nào,nhưng khi nhà hàng xóm xây nhà mấy tay thợ xây chửi bậy đc 1 vài hôm là nó bắt sóng cũng chửi luôn em chán quá mang cho

hun thích bài này.
  4. Sturnus_To

Sturnus_To New Member

Thích đã nhận:
    4
    Ku Thiện tinh mắt ghê nhỉ ! Đúng đây là hàng fake rồi ! Sáo nâu nhuộm đen, mờ công nghệ thằng này còn chưa cao nên nhìn lộ quá ! ;)) Chắc phải ra Bắc học mấy thằng bán chim ngoài này, nhuộm chim cứ gọi là nghệ thuật ! Nhưng không sao, sáo đen hay nâu gì thì rồi cũng nói cả thôi (hơi tức là mất tiền oan - vì sáo đen đắt hơn nâu mà). Tướng tá em này nhìn không được đẹp cho lắm, nhiều khả năng là mái !!

hun thích bài này.
  5. ngolson

ngolson Member

Thích đã nhận:
    114
    Sáo nâu nuôi cũng đc mà ,như bác Sturnus_to nói như trên vậy cho bạn coi đoạn video sáo nâu nè....
    [video=youtube;gLlGKhJ4sbs]http://www.youtube.com/watch?v=gLlGKhJ4sbs&feature=player_embedded[/video]

Trung-SG and namddh like this.
  6. boysocgirlchanh

boysocgirlchanh Member

Thích đã nhận:
    1
    hiện tại đang tiếp tục nuôi nó, nhưng có điều mệt vs nó quá, dù biết mổ nhưng vẫn phải đút, ăn nhiều mà ị cũng nhìu, nuôi gần 2 tháng rùi, ko bít đến bao h mí tập nói đc

7. tiến tài

tiến tài Member

Thích đã nhận:
    22
    chắc bạn mới chơi nên chưa có kinh nghiệm, chỉ cần bạn hay lên các phiên chợ ngắm chim độ một thời gian là bạn bít tỏng mấy cái trò của mấy ông hàng chim vỉa hè ngay ý mà. Nuôi đc 2 tháng thì nó cũng sắp tự ăn đc rui, ko phải lo, hôm nào để thức ăn vào lồng và đi chơi cả sáng về nhà là bảo dảm gần hết, đói là tự chén thôi

8. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    em cũng đang nuôi một chú sáo mỏ ngà, chân ngà. Nuôi được 6 tháng (từ lúc tập bay) đã biết nói rồi. Mỗi tội là nó dữ quá, cứ thò tay vào là mổ. Bác nào biết cách luyện để nó thuần hơn không, giúp em với!

9. huynhvantuananh

huynhvantuananh Member

Thích đã nhận:
    1
    con sáo o đầu là sáo đen muốn tập cho nó thuần thì phải nuôi từ nhỏ

10. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    bổng dưng Thời Thế Thiên Hạ chuộng Sáo Đen ( Sáo Trâu ) nên nó có giá gần gấp đôi Sáo Nâu, chắc do cái mào trên đầu hay dựng đứng như Chào mào. Bác cứ giữ nuôi dưỡng tốt , dạy huýt sáo, nói chuyện. Bọn này ăn, uống, ải nhiều lắm, càng già mùa càng dữ.