Sao sáo nhà em dạo này im tiếng thế nhỉ

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi duongtm, 25/9/07.

1. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Các bác cho em hỏi, sáo nhà em nuôi được 3 tháng, thả ra OK rồi. Hồi trước thì nó hay kêu lắm, như gà ấy, nhất là lúc cho ăn và em đi làm về. Nhưng khoảng 2 tuần rồi cử như điên, nhảy nhót trong lồng lung tung cả, mà hầu như không kêu la gì :confused: :confused: :confused:

Em cho ăn cơm, cám trứng và sâu tươi. Còn tắm nắng tắm nước đầy đủ lắm. Con này thích tắm, bỏ vào nhà vệ sinh là chạy ngay ra chỗ cái chậu mà nó vẫn tắm.

Sao nó lại thế nhỉ, các bác giúp em cái, nhỡ nó stress quá mà chết thì phí quá

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    sáo bạn tập nói thì đừng nên thả,chim ko kêu đâu phải là bị câm,chẳng quá nó lớn rùi,ko còn nhỏ nữa,hồi nhỏ nó đòi ăn kêu to đòi ăn đó.Chim nhảy nhót thì tốt,chim mới 3 tháng (chắc tính thêm thời gian từ lúc đẻ ra thì hơn 3 tháng)chưa tủi tập nói đâu.Nó nhảy điên hay nhảy nhiều nhưng nhảy bình thường,nếu bay loạn xạ khi có người tới ,đặc biệt là chủ của mình thì chắc chim của bạn bị sốc,có thể thả ra bị cái gì đó làm sốc,mức độ ko nghiêm trong đâu,nhưng nếu bạn đi làm cả ngày thì tốt nhất đừng nên thả ra,khi nào 73 nhà hãng thả

3. trinhnon

trinhnon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    :) bạn trùm áo lồng 1 tuần xem sao chắc là ổn thôi:) :)

4. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Mình để ở trên tum, ít có người lên trên đấy lắm, có khác gì áo lồng đâu :)

5. nhatlinh80

nhatlinh80 Member

Thích đã nhận:
    0
    theo minh nghĩ trùm áo lồng chim có cảm giác an toàn hơn

6. thinhlovebirds

thinhlovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    Ko sao đâu bạn!chim của bạn đang tuổi nghịch ngợm nên hay nhảy bám vào nan lồng làm sước mỏ,tưa lông đuôi. Theo mình thì không nên chùm áo lồng làm gì, nó sẽ càng nhảy nhót kinh hơn,nếu có thể để chim vào 1 lồng lớn hơn đủ để chú sáo của bạn bay nhảy,tránh làm chim giật mình,đặc biệt là vào buổi tối,ko để trẻ con đùa nghịch xung quanh lồng chim! chúc chú sáo của bạn mau trưởng thành và biết nói!