sao thế nhỉ ?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi akatsu_mutsu, 19/11/07.

1. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình khoảng 1 ngón rữi nhưng không bit sao biến ăn quá (2 tháng rùi đó mấy anh) những lúc thấy mình thì cá rất ham hố (sung lắm) cho ăn thì ăn dc con tép đầu, còn mấy con sau thì ăn rùi phun nhưng vẫn đòi ăn. Sao thế anh em ??? :-S

2. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì cho nó đói 1 hoặc 2 ngày...rồi cho ăn.Thay tép băng Tôm bóc vỏ,kô đc nữa thì cho nó ăn thực phẩm.Cá bạn liệt vào hạng mục Cá... Nhà Giàu rồi(kén đủ thứ hết)

3. Lahan_123

Lahan_123 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai tháng tuổi hay là hai tháng từ lúc mua cá bột. Nếu hai tháng từ lúc mua cá bột thì chậm lớn quá hay là cá mái nhỉ. Em cho ăn tôm hay tép cũng như nhau thôi nhưng tốt nhất là phải bóc vỏ, sắt từng miếng bằng 1/4 miệng nó thôi, thả vào từng miếng một để nó có thể nuốt luôn mà không cần nhằn. Đến khi nào không lao lên đớp thì dừng.
    Cho ăn cả vỏ có nhiều canxi cũng tốt, nhưng nguy cơ bị đóng kén trong ruột cũng cao, cá còn nhỏ không nên cho ăn cả vỏ. Còn nếu thích cho ăn cả vỏ thì mua tôm lột, vỏ mềm mà cho ăn.
    Cá cỡ này nên bổ sung thêm một bữa ăn thức ăn khô. Trong các loại JBL, XO, SUMO thì có vẻ XO là loại cá thích ăn nhất, hợp với con kén ăn của em.

4. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này gọi là cá kén ăn đấy pác, chắc nó ko chịu ăn tép rồi, còn nhỏ hay kén ăn vậy lắm, thử thay đổi thức ăn như cá, tôm đông lạnh, XO coi nó có ăn ko. Chờ lớn thêm tí rồi rèn nó, bỏ đói cho chừa thói kén ăn :D

5. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác cứ bỏ đói vài bửa thì bác cho gì cũng ăn ,sẽ k còn hiện tượng kén ăn nửa đâu ,thử đi rất hiệu nghịệm

6. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em cho nhịn thử rùi => kết quả cũng vậy thôi. Mà cá em chê JBL đó mấy anh