sát thủ diệt ốc, thật ấn tượng!

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi buitrongbinhb, 11/7/08.

1. buitrongbinhb

buitrongbinhb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    hồ nhà em ốc bám d8a62y cả trăm con, lắm lúc như ai đó rắc đậu đen vào hồ, xem trên diễn đàn người bảo dùng thuốc, người khác bảo dùng thuốc hại cây, rồi bẫy dưa chuột...có người bán lại chỉ em mua con cá "óc nóc" thấy đẹp đẹp nhưng cũng ghê ghê...quyết định mua 1 em ...giá chỉ có 5 ngàn đồng. trời...tin được không sau 1 ngày không còn thấy 1 con ốc nào. không thấy vỏ ốc luôn. Theo em suy đoán ốc sợ quá leo qua thành hồ trốn mất chứ k thể nào nhanh như vậy được.!!!!!!!!!hình nó đây
    sau khi hoàn thành nhiệm vụ không biết chuyển công tác chú ấy đi đâu đây? chắc tặng bà bán ốc lể đầu hẻm để phụ bả tiếp khách quá.

2. a-q-f

a-q-f Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá ấn tượng thật, sao mà bạn diệt ốc thế, mình thấy nhiều người nuôi mà. Hồ bạn cũng ấn tượng lắm,dễ thương và đẹp, mấy cục rêu như cục bông, con cá có cái đầu đỏ đẹp lun. MÌnh mà gần chỗ bạn thì xin bạn con cá đó, nó đẹp và giống quả ngư lôi nhỉ, nhưng mình cũng thích ốc nữa.

3. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    con cá này sau khi hết ốc thì vớt ra bạn ạ ko hết ốc rồi nó chén cả tép cả cá nhỏ đó

4. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Con này hum trước mình thọc tay vô dọc nó, nó cắn 1 nhát đau pà cố !!!

5. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Xong nhiệm vụ rùi thì thả nó đi anh,xong ốc nó sẽ thịt luôn cá...trước em nuôi cứ thắc mắc sao hồ toàn thương binh,sau mới bắt quả tang nó...

6. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    con này vớt lên tay no phồng ra trông mắc cười lắm

7. buitrongbinhb

Thích đã nhận:
    45
    ủa zậy hả? vậy thì chắc phải chia tay với nó thôi, thả nó xuống cống được k? đừng nói chiên xù nhé.

8. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Con cá nóc nhà mình nó nhỏ tí à, mà nó ăn óc thì tuyệt vời, phen này chắc mình phải cho em nó đi ở mướn mới được, cá nóc nhà mình không giống cá của Bình đâu, rất dể thương vầ không ăn cá chỉ ăn óc thôi.

9. minhduc123

Thích đã nhận:
    173
    à cá của bác hoàng là cá ăn ốc xịn rồi (hình như là cá nóc inđô )nó màu vàng phải ko ạ

10. purple_forest

purple_forest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình biết thì đó là cá nóc mắt đỏ :)
    50 char 50 char ....

11. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Con này nó không phòng lên như cá nóc thường đâu bạn.
    loại này thấy nó vậy chứ nó là chuyên gia tỉa đuôi của các loại khác đó, nếu hồ có nuôi tép thì khòi nói, vài hôm là hết sạch sẽ lun vì nó không tới gần lắm chỉ vừa đù là nó hút con tép vô gọn hơ hà :D:D:D

12. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Seo bạn bít hay vậy, hình như con của A Hoang2968 hem phải loại mắt đỏ của VN đâu

13. minhduc123

Thích đã nhận:
    173
    con cá noc của bác hoàng nhỏ xíu à sợ gì nó ăn cá

14. BANGTUYET

BANGTUYET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn là cá nóc da beo nó là cá hoang dã của vn nó sống ở vùng nước lợ như ở vùng Cần Giờ nó chuyên ăn ốc và các loại giáp xác vì nó có cái mỏ rất cứng nếu bạn mà chọc tay vô miệng nó thì sẽ bị nó cắn rất đau .Bạn mà nuôi nó trong hồ thì sau khi ăn hết ốc , tép thì khi nó đói là sẽ rỉa đuôi các loại cá mà ăn luôn đó , do vậy sau khi diệt hết ốc trong hồ thì bạn nên vớt ra nuôi riêng để đến khi có ốc bạn lại thả vô hồ cho nó diệt ốc tiếp chứ đừng thả bỏ rồi sau này lại đi mua tốn tiền

15. buitrongbinhb

Thích đã nhận:
    45
    cám ơn bạn, bạn thương cá ghê. cá này bên ngoài bán có 5 ngàn 1 con, vớt ra mua trùn hay tép nuôi tới ngày thứ 5 là huề vốn...!
    nói za65y thôi chứ trông nó cũng đẹp...để coi nó có ăn cá khác k? nếu có thì ....chiên xù nó vậy

16. melon

melon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Đúng là bạn nên vớt nó ra, bọn này ở lâu trong bể thủy sinh cũng hay bị bịnh nấm trắng lắm

17. tuantaxi

tuantaxi Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhà mình ốc nhiều vô kể. Bắt bằng tay mỏi cả lưng, tối ngủ không được luôn.:blushing::blushing:Vậy cho mình hỏi con cá diệt ốc đó tên gì. Có bán ở tiệm nào(mình ở SG). Xin cảm ơn và đa tạ dĩa ốc luộc(mới bắt tối hôm qua :blushing::blushing:

18. hoangnam55

hoangnam55 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,558
    Nó là con cá nóc bạn ra Lưu Xuân Tín bán rất nhiều khoảng 10k/em bọn này ăn hết ốc trong hồ rồi lăn ra chết khỏi vớt.Chúc vui

19. rune_kt

rune_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    hic...con nóc beo này kinh lắm...hôm trước mình cũng nuôi chơi thử...thấy nó gặm tỉa được cả khúc lũa lun đó...ah,bạn ơi cho mình hỏi...mấy con cá mũi đỏ có phải la sóc mũi đỏ ko vậy bạn...mình có thể mua nó ở đâu?tp hcm bạn nhé...thanks bạn nhiều nhiều....

20. tuantaxi

tuantaxi Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn Hoangnam55. Mình mua 1em 5k o LX Tính. Sau một đêm k còn con ốc nào hết, thích thật.:blushing: nhưng em Nóc cũng chết luôn.:crying::crying:. Sau một ngày Nóc chết thì ốc ở đâu xuất hiện quá trời, làm như ở dưới đất chui lên vậy.:confused: Vậy cho mình hỏi làm sao diệt ốc hiệu quả không? Có cách nào cho cá Nóc sống lâu để bắt ốc. Xin cảm ơn và chờ tin của Hoàngnam55.