Sát thủ giấu mặt từ chuột?

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi lululu, 24/10/08.

1. lululu

lululu Active Member

Thích đã nhận:
    28
  2. Newone

Newone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Theo ý kiến riêng mình thì phòng bệnh hơn chữa bệnh tốt nhất là không nên nuôi, nhất là với loại virus lây bệnh lại có thời gian ủ bệnh kéo dài như vậy.

3. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các báo họ viết linh tinh đó thôi...tự nhiên bệnh rồi đổ thưa hamster...hams là loài ưa sạch sẽ...mìh bắt nó ra chơi bị nó cằn hoài nè, có sao đâu...toàn nói bậy bạ kg à...oan cho tụi nhỏ...

4. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa nhưg mà bài viết đó ngta nói về chuột nhà mà, đâu có nói gì hams đâu...bạn đọc kỹ lại đi...hams rất thôg mih và đág iu...ngồi ngắm các pé vui đùa cũg là 1 cách thư giãn...

5. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hjhj. Bạn lonton chắc cũng nuôi nhiền lắm phai ko? nên mới binh quá trời luôn

6. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm mìh nuôi 5 pé...mìh iu tụi nó lắm lắm...hjhj...

7. lululu

lululu Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Có mà bạn lonton, trích 1 đoạn trong bài ra nè:"BS Phan Ngọc Nam - trưởng khoa nội nhiễm Bệnh viện 115 - cho biết hantavirus được phân lập từ loài gặm nhấm (chuột ở Nam Mỹ) và được ghi nhận, báo cáo ở một số nước từ những năm 1980-1986. Virus này có trong nước tiểu, phân, nước bọt của loài gặm nhấm như chuột nuôi làm cảnh, chuột ở phòng thí nghiệm, chuột đồng, chuột cống..."

8. lonton

lonton Active Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm mìh xem kg kỹ...nhưg bạn yên tâm hiện nay có rất nhiều bạn nuôi hams mà đâu có sao...tụi nó đág iu lắm...bạn có thể xem mấy bài về hams của các bạn trên diễn đàn...chúc bạn có quyết địh đúg... :D

9. Anhvu83

Anhvu83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thì trời kêu ai nấy dạ đi. Ai thích thì cứ việc nuôi còn bệnh tật thì tự chịu chứ sao bg. Nhiều người thích nuôi chim mà có dịch H5N1, người ta vẫn nuôi ấy thôi. Không có gì phải bàn cả.

10. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cha` suớng qua ha minh` cũng muốn nuôi lắm nhưng nhà ko cho bắt phai đem đi kiểm dịch, nên mói chuyển sang nuôi cá.

11. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không bít bạn nuôi có đẻ chưa vây, chắc bữa nào phải qua xem mới dc. Hồi trc' thằng ban có nuôi 1cặp cũng dc 4tháng đem lên lớp chơi mình nuôi xem no' ko cho nói mât' công làm nó đau, thấy ghex'

12. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Vụ này làm em gái mình rất lo vì mình nuôi cá, còn em mình nuôi 2 chú Hamster. Nó rối rít định tẩu máy con chuột ko sợ mọi người trong nhà măng nhưng mình ra tay ngay. Bất kể ai mình dùng lời lẽ trấn áp hết. Kêu do chuột thì mình bảo "ko có chuột thì do cá à? Mà nếu ko nuôi cá nhà nào nuôi con j cũng tại con đấy à?". Haha. Mọi nguời thua tấtt. Giờ mấy em này vẫn sống nhăn.
    Mình thấy Hamster là loại chuột dễ thương và rất thông minh nữa. Bài kia viết về chuột nhà. Tụi mình chăm Hamster sạch sẽ thì lo j.

13. cricat_mekikudo

cricat_mekikudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    nói chung thì hamster cũng là loài gặm nhấm, cũng là"chuột cảnh" ,nên cứ đề phòng là hơn. Giống như vi khuẩn samolnella ở bò sát, mình nuôi rùa đã lâu nhưng cũng vẫn cẩn thận khi thay nước, tắm hay thậm chí là động vào chuồng rùa thôi cũng rửa tay xà phòng cẩn thận.Phòng bệnh vẫn hơn mà.

14. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    nói chung thì chúng ta nên đi khám nè nếu ko bị bệnh thì nuôi đc và nuôi nhớ cẩn thận