sấu mỏ vịt có thể nuôi chung với La Han dc ko ??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vulong_91, 15/6/07.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    các bác cho em hỏi sấu mỏ vịt nuôi chung với La Hán có làm sao ko ?? nếu lỡ chúng nó có sung đột thì con nào sẽ đánh con nào vậy ???? cám ơn các bác giúp đỡ !!

2. ilovefish_72

ilovefish_72 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nghĩ là La Hán sẽ xung đột trước đóa vì La Hán rất dữ và hiếu chiến mà đừng nên nuôi chung

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nếu bạn chỉ nuôi 2 con đó mình nghĩ không được đâu. Theo mình biết la hán nó hiếu chiến và lanh lẹ còn sấu mỏ vịt thì chậm và yếu hơn. Ok nhất là bạn nên ghép nuôi thêm vài loài chung một hồ , khi đó tính hiếu chiến của những chú cá sẽ giãm xuống nên chúng có thể sống chung được.

4. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em cũng tùy con thôi!Có con la hán nuôi chung được với ba đuôi luôn đó,còn có con hung dữ khủng khiếp ko bao giờ cho con nào bén mảng tới lãnh đĩa của chúng(kể cả cá lau kiếng),việc chúng có sống chung được hay ko chỉ có trời biết:D!Cứ thử nuôi chung vài hôm xem,chúng hòa thuận thì nuôi chung tiếp còn cắn lộn thì bắt ra nuôi riêng thôi!...:D

5. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    mình có thể nuôi 1 cặp sấu mỏ vịt cỡ 20-30cm chung với 1 con La Hán cỡ 2.5 ngón liệu nó có cắn con La Han ko nhỉ ??? mà sấu mỏ vịt hay sấu hõa tiễn đều là 1 phải không !!

6. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Như vậy chưa ổn lắm, Nuôi nhiều loại ghép lại như hồng két, thành cát tư hãn, kì lân, hồng phát tài, ngân long ....Mình nghỉ cá mỏ vịt và sấu hỏa tiển là 2 loại khác nhau.

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    HeHe nói đến sung đột thì ko ai ngoài con la hán đâu bác ạ !!!!