sau nhiều lần phá bỏ làm lại

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi thanhtbt, 29/7/10.

1. thanhtbt

thanhtbt Active Member

Thích đã nhận:
    53
    thân chào các bạn,sau nhiều lần phá đi làm lại tôi cảm ơn các bạn đã góp ý. Hôm nay tôi cũng rút ra được một ích kinh ghiệm nên làm lại bố cục ,mong các bạn chân thành góp ý và tôi rất mong muốn giao lưu với bạn nào cũng đam mê thủy sinh ,hiện tôi ở quận 12 gần chợ cầu bạn nảo thích giao lưu thì mình liên lạc với nhau,cám ơn các bạn góp ý.
    địa chỉ:51 ĐHT 17 p ĐHT Q 12
    email:nguyenthai098@gmail.com[​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:19 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:16 AM ----------

hồ để ngoài nên hơi bị chói,với lại nước chưa được trong.[​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:22 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:19 AM ----------

[​IMG]bên trái hồ

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:24 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:22 AM ----------

giữa hồ

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:29 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:24 AM ----------

bên phải hồ

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:31 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:29 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:31 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:33 PM ----------

2. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Bể này bác định để chơi 2 mặt luôn ạ ?

Cành lũa như vậy là ổn rùi, bác kiếm ít ráy nana (lá nhỏ) để buộc lên. Rất hợp với thời tiết cũng như lũa đấy ạ.

3. socoladatviet

socoladatviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Theo em thì nên bỏ cái cục lũa to to dựng đứng bên góc phải đi bác ạ :D Nhìn nó hơi kì kì :D
    Mấy hòn đá dưới chân lũa bác cuốn thêm rêu cho nó đẹp đi bác :) Chêm được mấy bụi dương xỉ vào chỗ đống lũa to chắc cũng ok :D

1 person likes this.
  4. thanhtbt

thanhtbt Active Member

Thích đã nhận:
    53
    mình mới chơi nên không rành về cây thủy sinh lắm ,xin bạn cho tôi hình ráy nana được ko

5. looter

looter Member

Thích đã nhận:
    2
    bố cục mình nghĩ là ổn, có điều dinh dưỡng lớp nền có vẻ không đươc tốt.

6. thanhtbt

thanhtbt Active Member

Thích đã nhận:
    53
    đã trồng thêm một số cây các bạn xem coi được không góp ý nha.cám ơn nhiều.

muoivankhatmau thích bài này.
  7. tuancap

tuancap CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    691
    chụp ảnh bạn che đằng sau đi,nhìn mất mỹ quan quá ,nhìn toàn xe máy với lồng chim

8. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Em có cảm giác là cái nền ko được tốt. Anh có thể cho xin thêm thông số ko ?

Bố cục em thấy ổn rồi, chừng 2-3 tháng cây mọc nhiều tỉa mệt lắm. Không nên tham mà trồng quá nhiều loại cây anh ạh, nên đơn giản nhưng tinh tế .

Tiện thể nhà e gần ngã năm, Quang trung :)

9. killno

killno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nền bác có phải đá bột trắng trắng + với ADA ko? e dùng nền này 1 thời gian mà cây nó phát triển kém lắm..hxhx..hình như ko phải là đá thạch anh hay sao ý

10. thanhtbt

thanhtbt Active Member

Thích đã nhận:
    53
    chào bạn.
    nền mình xài phân cn mekong ở trên trải lớp sỏi ,nhổ đi trồng lại nhiều lần nên lẩn lộn như vậy đó,cám ơn bạn đã góp ý.
    cho hỏi? bạn bao nhiêu tuổi rồi có dịp gặp nhau giao lưu được bạn ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:43 PM ----------

chào bạn.
    nền mình xài phân cn mekong ở trên trải lớp sỏi ,nhổ đi trồng lại nhiều lần nên lẩn lộn như vậy đó,cám ơn bạn đã góp ý.
    cho hỏi? bạn bao nhiêu tuổi rồi có dịp gặp nhau giao lưu được bạn ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:45 PM ----------

sorry,do mình chưa có kinh ghiệm nên thông cảm nha người khó tính

11. thanhtbt

thanhtbt Active Member

Thích đã nhận:
    53
    đã thai đổi màu nền,trồng lại cây các bạn ném cho bể hồ nhá.

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:22 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:05 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:22 PM ----------

muoivankhatmau, hoangbboy and ndl like this.
  12. sorryseemtobe

sorryseemtobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy cái cây tiêu thảo anh trồng có sống tốt dược không
    sao tui cũng choi loai do nhung no kho song qua

13. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Cắt tỉa đi bạn, chân châu phía trước cứ cắt phần đua cao khỏi nền đi để có đất cho cây bò, chân châu cao cũng nên tỉa các ngọn cao bất thường đi cho thành bụi. Cum bên phải phía trước là đại liễu lùn thì phải, bạn cắt tỉa chỉ để cách nền khoảng 4-5 cm, cắt hết các đầu ngọn, từ nách lá nó sẽ ra ngọn mới, cả cây thành bụi rất đẹp. Ngọn cắt ra cắm xuống nền sẽ ra cây mới.

---------- Post added at 11:39 AM ---------- Previous post was at 11:37 AM ----------

mấy cái cây tiêu thảo anh trồng có sống tốt dược không
    sao tui cũng choi loai do nhung no kho song qua

Tiêu thảo có sức sống mãnh liệt, vào môi trường nc mới nó rữa lá, bạn cứ để nguyên gốc, sau một thời gian nó lên cây mới từ bộ rễ dưới nền, hạn chế di chuyển cây bạn sẽ có bụi TT đẹp.

14. Lam.Ls

Lam.Ls Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác ơi mọi người góp ý là rất quý vì có thể có kinh nghiệm, nhưng điều chính xác nhất là khách quan.
    Nhưng bác phải tư duy theo ý tưởng của mình. Mong bác lần này là lần thay đổi cuối cùng.

15. thanhtbt

thanhtbt Active Member

Thích đã nhận:
    53
    lâu rồi không tham gia diễn đàn Hôm nay đưa hình hồ cùi bấp của mình cho anh em đập nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:12 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:11 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:15 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:12 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:15 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:19 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:17 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:24 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:19 AM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:31 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:24 AM ----------

mong các bạn chỉ giáo.qua thời gian hồ có thay đổi,nhưng chưa có như ý còn học hỏi nhiều kinh ghiệm các bạn trên dd

Blue_Dolphin and ndl like this.