Serama khét sữa mã dài

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi seramachick, 18/4/11.

1. seramachick

seramachick Well-Known Member

Thích đã nhận:
    296
    Sưu tầm được tấm hình này, con Serama này mã good quá phải không ace.

Coi hình mà ước bàn phím=P~=P~=P~=P~, đây cũng là lý do tại sao mình thích gu chơi của người mỹ và người anh hơn kiểu malaysia

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:05 PM ----------

Thêm nữa, cái tích tròn, mồng 5 lá, chân vàng. quá đẹp

2. Ong Chu Nho

Ong Chu Nho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    tấm hình này thì mã chạm đất nhưng nhìn tướng em nó kì kì.nếu đứng bình thường mình nghĩ sẻ ko chạm đất.
    THÂN!!!!!!!!!!

Lý Bảo Minh thích bài này.
  3. seramachick

Thích đã nhận:
    296

Đối với Serama vậy cũng khá đúng không bạn, màu sáng đẹp, lại được cái bộ "mã dìm" hihi :)

quachnguyen thích bài này.
  4. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Mới Từng Thấy Được 1 Em Serema Màu Lạ & Mã Khủng Như Vậy...!
    Nhìn Vô Chúng Ta Có Thể Thấy Được Em Nó Đứng Ko Tự Nhiên, Có Bàn Tay Cầm Vô Cho Em Nó Ưỡn Lên Kìa Hihiii...

5. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    gà đẹp thật,theo mình nghĩ nếu để em nó đứng tự nhiên thẳng lên thì mã sẽ kô chạm đất đc đâu,nhưng đối với serama mà như vậy là đẹp lắm rồi,còn màu này hình như là xám thì đúng hơn bạn ạ.

quachnguyen thích bài này.
  6. Kyky&gold

Kyky&gold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Mình thấy em này bộ lông nhiều nhưng không được mướt lắm, chắc bạn cho an thiếu rau xanh và vitamin cần bồ sung thêm

7. |DarkNight|

|DarkNight| Active Member

Thích đã nhận:
    71
    Đúng là em này có bộ mã khủng trong các em serama mình thấy, hình như chủ nhân của nó ép dáng để chụp hình thì phải. Nhìn em nó không được tự nhiên àh nha.

8. nhocc88

nhocc88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    887
    @ chủ topic : bạn này nói đúng nè Gu chơi của Ng mỹ thì dòng gà chuộng lông hình nhiều , đuôi dài và nhiều nhưg mặt, mỏ, mồng , tích, chân đều vẫn giữ nguyên thủy theo Tc của gà SE .
    Mà theo mình đc biết thì hiện giờ dong SE cũ ( thon thả, lông sát và ít , chân cẳng cao cao ) đã lỗi thời bên Malay, Thái, Sin và ViNa rùi .. hiện giờ theo phong trào và TC ngày càng kén chọn gà đẹp thì dòng gà SE new hiện giờ đc ưa chuộng nhất giống dòng gà mà bạn chủ topic post hình lên đóa ...!!!
    Cái vấn đề này phải nhờ cao thủ và là đệ nhất gà SE ViNa lên tiếng thui ( Anh zai Đức Yến 81 )
    Thân ...!!!

9. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    em gà này bộ lông đã quá. gà vậy nhìn mới thích. đúng gà vip. đẹp toàn diện . mà sao e nó đừng hơi kỳ. nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã cho ae mở mang tầm mắt

10. seramachick

Thích đã nhận:
    296
    Chào người quen, lúc này chú còn chơi Serama không? lúc trước anh nhớ em có khá nhiều Serama đẹp. Theo anh biết thì bên Mã, không chơi lông hình, chủ yếu là gà biết show và tuân theo hiệu lệnh của "quản kê", dưới đây là một số video anh tìm trên youtube, giải tổ chức ở KL tháng 10 năm 2010.

[video=youtube;sNr0HsB3_WI]http://www.youtube.com/watch?v=sNr0HsB3_WI&feature=related[/video]

[video=youtube;rx03YUrMqFM]http://www.youtube.com/watch?v=rx03YUrMqFM&feature=related[/video]

Ngoài ra, anh có xem một số web site của các trại gà lớn, gà giá cao chủ yếu là dáng rồng và rất chịu show, lông hình thì rất kém.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:18 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:16 AM ----------

Ở trên banner của clip đầu tiên có hình con Serama, hình như là dòng Tok Uban, cũng là một dòng gà khá hot ở Malaysia

zorrox69 and bobinbobin like this.
  11. DucHieuHouse

DucHieuHouse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Mong rằng ở VN sớm có dòng gà này để anh em có thể chơi đc.

12. seramachick

Thích đã nhận:
    296
    Mình nghĩ đáng lẽ ở Việt Nam cũng đang có rất nhiều gà Serama đẹp, nếu như mọi người quan trọng về dáng và lông hình hơn là Size. Vì Size nhỏ (Class A) là những con gà nhỏ, khả năng sinh sản kém và vài con bị vô sinh nữa, cũng giống chó phóc, chi huahua, và giống ngựa lùn v..... Ngay cả Malaysia người ta cũng không quá quan trọng size, chủ yếu là con gà có khả năng show tốt, và dáng đẹp. nếu bạn xem các clip trên Youtube sẽ thấy. gà Serama quan trọng nhất là DÁNG, DÁNG & DÁNG, không phải SIZE.

Các bạn thấy đó, gà tân châu ngày càng có nhiều cá thể đẹp, vì gà to con sinh sản tốt, ra nhiều gà con để cho người chơi chọn lọc.

Hi hi nói quá chắc lạc đề rồi, chỉ hy vọng ace nào đang chơi gà Serama đọc được thông điệp của mình.

13. danchoisaigon

danchoisaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,084
    Xin chúc mừng bạn có được một em gà đẹp, nhưng mình thấy dáng đứng của em nó không tự nhiên lắm. nếu không đúng xin bỏ qua nhe.

14. SẺ_VN

SẺ_VN Active Member

Thích đã nhận:
    33
    quá đẹp....
    ngực ưỡn,đứng thẳng + màu dẹp = quá tuyệt vời
    cám ơn anh cho mở mắt

15. sondangngoc_hd

sondangngoc_hd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    em gà này bị người chủ cố tình uốn ngừ lémời đẻ cho mã chạm đát thì phải,thấy cái chân dứng ky