Set bộ nền Trộn

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi hung_mai, 24/9/12.

1. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    các pro cho hỏi khi sài nền trộn phải trải cát hoặc sỏi nhỏ trên bộ đất khoảng 5 cm. e định chơi nền trộn nhưng cho lớp đất trộn của các bác hay trộn xong sài phân ADA trộn cùng sỏi nhỏ rải lên trên có được không. Sài nền trộn thế khoảng dc nhiêu lâu nhỉ. e mới chơi chưa rõ cái bộ nền trộn các bác pro hay bán lắm. ai có Kinh nghiệm chia sẽ hoặc ném em tý gạch với :-*:x

2. evilgenius

evilgenius Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    chơi nền trộn nếu muốn nền nhả chậm dinh dưỡng thì cho 1 lớp cát lên trên, nhưng cho ít thôi nếu ko cây sẽ khó đâm rễ, sau đó phủ sỏi nhỏ lên trên khoản 5cm, nói chung tổng cộng độ dày nền và sỏi là tầm 7-8cm là ok
    nền trộn thì dùng được lâu hay ko phụ thuộc vào cây cối mật độ bạn trồng, nếu mà chơi bố cục hà lan thì đương nhiên giữ đựoc độ đẹp của hồ cần phải dùng thêm phân nước khi hồ bắt đầu có dấu hiệu ít dinh dương đi

3. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    thank bác, e sẽ cố gắng nhưng định chơi TCCB và vài cây cao thui ko chơi Hà lan vi ko có thời gian cắt tỉa

4. tapchoicu

tapchoicu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,458
    năm ngoái em choi nền trộn, phủ 2cm ada mà chơi dc có 6 tháng, bể em cây mọc nhiều quá vì tham cái mầu xanh.,bác trồng ít cây thì chơi đc cả năm