Setup dòng chảy bể thủy sinh như thế nào cho đúng ?

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi Tranphucuong, 10/12/12.

1. Tranphucuong

Tranphucuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới chơi thủy sinh nửa tháng nay .Gặp vấn để như sau nhờ các bác tư vấn giúp .
    Bể em 1,2 m * 45 * 50 ,Đèn 4 bóng T5 1,2m ,Co2 1/giây . Thời gian chiếu sáng 11 tiếng/Ngày.Dùng lọc chế và dòng chảy em để như sau .
    Em gặp vấn đề như sau . Khi bật lọc thì không thấy cây thờ (Quang hợp )khi tắt lọc thì có thấy cây thở nhưng không nhiều .Theo em nghĩ có phải do dòng chảy em setup sai không .Mong các bác giúp đỡ .Với các bác cho em hỏi luôn .Bể em đang nuôi 30 em tép RC có cần bổ sung khí O2 không các bác .

2. zerolove

zerolove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Hix,mắt bác có đính kèm kính hiển vi à...Sao em soi thêm cái kính lúp vào mà không thấy cây nó thở...Bác thấy kiểu gì chỉ em cái...

Cái đầu ous (Hút nước từ bể ra ngoài )để đáy hồ phía bên trong...Còn đầu in (Lọc đổ vào bể ) thì đẩy tràn trên mặt nước...Đẩy xa đến thành bể ngoài cùng càng tốt...

Giống thằng cu này này :
    [video=youtube;qCNTI6skkLc]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=qCNTI6skkLc[/video]

Mà tiện đây có pro nào cho hỏi loại bể này (Có kính đen che nền ) Mua ở đâu ạ...Em tìm mãi mà không có...Chỉ có cái bể của baolai gì đó - 1m5 nó bán 17tr...Mà em lại không cần full bộ

Last edited: 10/12/12
  3. quanlee

quanlee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    cây nó thở nhìn thấy bt mà bác :D
    bọt khí đầy lá luôn...

4. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
  5. trinhphuvinh

trinhphuvinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Để ngay ống in để nó tán xung quanh hồ cho có đầy co2 luôn...hồi trước mình chế vô ống in mà thấy co2 khong có đi khắp hồ.....................