Setup hồ nuôi chung Ngân Long với cá Dĩa

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi kid_of_myth, 10/3/11.

1. kid_of_myth

kid_of_myth Member

Thích đã nhận:
    11
    Em vừa setup xong hồ 1m6, vốn là nuôi cá Dĩa từ trước, giờ bắt đầu chuyển sang cá Rồng, tập tành chơi "Phong thủy" với mọi người. Trong hồ hiện giờ có 1 bé Ngân 20cm và 9 em Dĩa Đỏ size 4cm, đang định thêm 2 em Ngân long nữa, các bác cho ý kiến nhé. (Sorry vì cái đt của em nó lởm lắm rồi, chụp hình tệ quá, hàng TQ mà)

Ngân Long cùi:

Em này còn nhỏ, lại không được trắng cho lắm nhưng mà cũng có cái an ủi đôi chút là rất dạn người, thò tay vô là bay lại táp, vậy mà hôm mới thả về bị tụi Dĩa con con rượt, nhìn tức cười chết:

Bên góc trái hồ, nơi dòng nước từ hộp lọc chảy xuống, em cho nước đi trong lòng ống xuống đến đáy hồ, xung quanh cắm vài ngọn cây nhựa cho Dĩa có chỗ trú:

Bầy cá Dĩa hôm nay cũng đã bớt bị "muối tiêu" nhìn cũng bắt mặt được một tí, mấy hôm trước như cục than:[​IMG]

Em nuôi thì Dĩa hay Ngân Long đều có khẩu phần ăn giống nhau: bảy màu Endler, thứ này thì lúc trước em thả xuống hầm kế nhà 10 cặp, giờ nó đầy hết cả mặt nước, vài ngày lại với lên cho ăn một lần:

Các bác chém nhiệt tình giùm em hé, đang định thả thêm 2 em Ngân Long nữa, mà dạo này tình hình khó khăn quá, vì ở chỗ em Ngân long giá 220k lận, nên đành chờ đến tháng lương kế tiếp.

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    con ngân long hơi bé mà bạn cho ăn endler sang thế =)) mình nghĩ 1 con ngân long là đủ nhiều cá đĩa thì đẹp hơn :D

3. darkghost_XIII

darkghost_XIII Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Hix,7m e nuôi kể cả đông wa' cũng chỉ đem cho chứ k nỡ cho cá khác xơi như bác ~~!

4. kid_of_myth

kid_of_myth Member

Thích đã nhận:
    11
    Haha, mình có nuôi đâu, lần trước đem thả xuống mấy cái hầm gần nhà cho nó ăn bớt lăng quăng, giờ thì ôi thôi, hàng đàn cá 7 màu, mà toàn là loại Endler còn lại không, tụi 7màu Thái, Hà Lan không còn được con nào hết. Thôi thì em vớt lên cho Ngân Long với cá Dĩa cùng ăn.:D

5. social_evil

social_evil New Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng muốn có một hồ như thế mà ko biết nó có chén cá đĩa ko nữa......

6. tommy_le

tommy_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    sao rẻ thế 20 cm mà có 220k thôi sao...?..........................