Setup lần đầu mong thỉnh giáo

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi hoangtube, 26/8/06.

1. hoangtube

hoangtube New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đọc trên diễn đàn và học được nhiều kiến thức nên cũng muốn setup thử một hồ, nay mong các bác chỉ giáo dùm em tí nữa vì em còn một số thắc mắc:
    I. Hồ thủy sinh :
    1. Độ pH tốt nhất cho hồ là bao nhiêu.
    2. Độ C chuẩn cho hồ là bao nhiêu.
    II. Cây thủy sinh :
    1. Em muốn làm nền tiền cảnh nhưng không biết nên dùng loại nào (em thấy trong các bể Armano có loại làm tiền cảnh như cỏ không biết tên gì, mong các bác chỉ hộ).
    2. Nền tiền cảnh ta phải cắm với mật độ như thế nào (để như một thảm cỏ thì cần phải cắm nhiều không các bác, nhiều chắc em chết quá :-S )
    3. Các bác có thể tư vấn cho em các loài làm hậu cảnh và buộc vào Gỗ Lũa được không (mong có thêm hình ảnh và giá cả, địa chỉ mua hộ em, gia đình em nghèo vợ con đông hixx :p ).
    Chân thành cảm ơn các bác trước.
    Àh em ở Tp.HCM đấy...
    Nếu các bác nào có lòng tốt tặng em một số cây và hướng dẫn em nhập môn thì em chân thành cám ơn luôn.
    Tiêu chí của em là càng tiết kiệm càng tốt mà ...:D

2. v&q

v&q Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có thể vào đây xem và chọn cây : http://www.aqua-birdvn.com/home/?ns=Thuysinh
    bạn có thể vào mục "Mua bán-Trao đổi-tặng cho-Đấu giá"

Last edited: 26/8/06
  3. hoangtube

hoangtube New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đã xem qua rồi bác àh nhưng trên trang web này cũng chỉ có mỗi Chân trâu làm tiền cảnh thui, em muốn tìm hiểu thêm một số loài khác nữa.
    Em muốn hỏi trong hình này đã sử dụng loài gì trong tiền cảnh thế. Nhất là trên đá đó là loại gì, mong các bác chỉ giáo hộ em.

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @hoangtube: bạn này cũng thíc phong thái hoang dã tự nhiên kiểu amano đây... trong hồ này có 2 loại cây, trên đá là java moss, rêu cá đẻ, laọi này rải 1 lớp mỏng trên đá, lấy chỉ dù quấn đều là xong. Loại thứ 2 là ngưu mao chiên, tách từng cây ra cắm đều như cấy mạ ý, cách nhau khoảng 1cm là ổn, sau này chúng đẻ nhánh ra sẽ tạo nên tấm thảm dày, xanh mướt...