Setup nền ADA

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi mrbeen, 5/9/07.

1. mrbeen

mrbeen Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin cho mình hỏi: với hồ Dt: 60-30-40 (dài-sâu-cao) thì cần bao nhiêu kg phân nền ADA. Ngoài phân nềnADA còn cần gì khác nữa không?
    Xin cảm ơn!

2. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Cần khoảng 9 lít ADA (1 bao í). Thêm 1 chút Power Sand (Nham thạch) khoảng 10 - 15kg (cái này có 2 loại: thường và Đặc biệt). 1 ít Phân nhét bổ sung cho bể mới (ko biết tên gọi chỉ biết là nó giống như cục phấn màu cam). Nếu làm dòng sông thì có cát trắng. Tùy vào việc trang trí trong bể mà bạn có thể gia giảm ADA.
    Giá cả thì bạn có thể tự tìm hiểu bên ngoài. Nhưng báo trước là hơi "phê" đấy.

3. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bài viết của anh hay quá......................................

Last edited: 5/9/07
  4. CHOCOLATE

Thích đã nhận:
    2
    Mình thấy trên vỏ bao ADA thì đúng là hồ 60 dùng 9 lít ADA nhưng như vậy thì sang quá
    Thêm một ít power sand thì tốt rồi đúng là có loại thường và đặc biệt laọi đặc biệt thì có bổ sung thêm Bacter 100 và Super clean nhưng nếu loại S thì loại thường là 144k đặc biệt là 180k chứ anh Hoangdelahan nói ở đâu mà rẻ vậy loại Special mà có giá 15 k à hay anh làm ra bán anh có thể mua dùm em vài trăm kg loại đặc biệt được không anh hay anh hảy sare chổ đó cho anh em trên forum đi ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

5. CHOCOLATE

Thích đã nhận:
    2
    Xin lỖi anh hoangdelahan nha lúc nay em nhìn lộn không hiểu sao nhìn thấy 15kg mà cứ tưởng 15k nên nói hơi quá lời mong anh thông cảm

6. mrbeen

mrbeen Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn đã hướng dẫn tận tình. Mình mới chơi nên chưa có nhìu kinh nghiệm, có gì xin thọ giáo nhé