show hàng độc (bổn) lên anh em xem. nhớ chém nhẹ tay nghen

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi son_mc, 28/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. son_mc

son_mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
  2. ganongphu77

ganongphu77 Active Member

Thích đã nhận:
    40
    Khỏi cần ghép hình cha con chi cho mệt ông ơi,ngừoi ta thấy con trên avartar là biết gà bổn của ai rồi,gà nhỏng quá, gà nhỏng quá:laughing::laughing:

3. hailee

hailee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    vì chủ gà là thành viên của "Chi B trong sạch-vữn mẹnh" nên anh 2, anh 3 sẳn sàng bênh vực thèn em út để nói vừa làm pậy-vừa la làng .... "mấy thèn lái gà nói xấu em kìa anh 4, anh 5" mặc dù: không có thèn nào ra thể thống gì...hohohoohoho

ganongphu77 thích bài này.
  4. 5bong

5bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,458
    tui với ông đâu có thù quáng gì mà ông lên đây làm vậy ông son_mc kia, tội nghiệp ông lớn tuổi vậy mà đi làm đồ đệ cái thằng ranh láy gà hén.
    gà tui nuôi ra con xấu hay đẹp là chuyện thường tình mà, con khét trống nọc chân lùn đó đổ con rất khó đạt chuẩn, nó ở trong tay tui lâu rồi mà tui đổ con ra chỉ được có vài con đẹp thôi còn lại đa số là trung bình và xấu. con khét sữa con và con mái úa đó chính là con của con gà trên thì sao nào, tui nuôi nó hơn 3 tháng trời để coi thử nó như thế nào thì Hiệp ở Mỏ Cày lên hỏi mua về chơi kiểng, tui bán cho hiệp mới hơn nữa tháng nay chứ mấy, về Mỏ Cày thì có mấy thằng láy gà tới hỏi Hiệp để mua lại để bán kiếm lời nhưng Hiệp không bán bằng bất cứ giá nào, rồi mấy thằng láy gà đó cũng hỏi mua luôn cặp nhạn chung với cặp khét sữa tơ của tui ở nhà nữa nhưng Hiệp cũng từ chối thằng thừng. thế là mấy thằng láy gà đó bày ra cái tro dơ bẩn và dọa cho chết chùm cả đám, thực nực cười. người mua gà thì thích còn mấy thằng láy thì tức tưởi
    gà tui để chơi tui đâu có rao bán hay ép ai mua đâu, ai thích thì tui bán mà cũng đâu phải bán với giá cắt cổ đâu. Hiệp Mỏ Cày mua của tui hằng mấy chục con sao ông post chỉ có mỗi cặp này không vậy, mấy cặp kia ( nhất là cặp nhạn) mấy thằng láy gà thèm chảy nước luôn sao ông không post luôn đi. cái trò dơ bẩn này tui thấy lộ liễu quá.
    xin nói lại cho rõ nhé cặp khét sữa con này tui bán cho Hiệp mới hơn nữa tháng nay thôi nhé, nguyên hình của nó là như thế đó, chính Hiệp lên nhà tui năn nỉ mua nhé. ông không biết thì im đi bày đặt hùa theo láy gà thủ đoạn nữa hả
    gà tui chơi hồi đó giờ mục đích là chơi, bán được hay không không quang trọng, ấy vậy mà có mấy thằng láy thèm chảy nước lên năn nỉ mua về kiếm lời tui không bán cho thì về chơi trò dơ bẩn

longhiep, Ong Chu Nho, sangCL and 7 others like this.
  5. hailee

hailee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Ông này phát biểu nghe hỗn thiệt..... cẩn thận trong nói năng chút đi 5bong người ta có tuổi lắm đó

Last edited: 28/10/10
  6. ganongphu77

ganongphu77 Active Member

Thích đã nhận:
    40
    Tui thấy ông hay nói ngừoi ta lái gà quá,vậy ông có láy không,ông có mua đi bán lại không,khi bán ông có lời không?Ngừoi ta mua bán gà đâu phaỉ là cái tội,tội hay không là caí cách mua bán của ông thôi,ông mua bán sao mà ngừoi ta bêu rếu ông,ông có chắc ông không rao bán gà không?nhớ lại đi nghen ông,tui thấy ông đăng bên 5giay nhiều lắm nghen,chưa kể mấy cái giao dịch ngầm của ông nữa,nói thật đi đừng dối lòng nghen.

hailee thích bài này.
  7. hailee

hailee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Không phải nó tiếc con gà đẹp đâu ông ơi?????? mà nó nhân đạo hơn ông đóa...... Bán cho người ta tội lém, nó biết trước bán đi rồi thế nào cũng bị thiên hạ chưởi vô mẹt....hohohooho công nhận thèn em nhỏ mà nó còn khôn hơn ông nữa khakhakha!!!!

thể theo yêu câu của ông nhen?????? Bên kia người ta cho mấy em nó lên rồi kìa....Rãnh không qua bển coi chơi..... nếu không dám qua thì vô nhà ngồi trốn bấm vô đây coi ....cũng được .... hohoohohh
    http://www.gatrevn.com/forum_posts.asp?TID=5434&get=last#90360
    ông nổi tiếng lắm rồi đi off kỳ này chắc ông được lên trang nhất đóa

8. 5bong

5bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,458
    láy gà thì đâu có gì để nói, mà láy gà thủ đoạn mới đáng nói chứ. còn lúc trước bán bên 5giây là gà tui nuôi lớn lên chật chổ tui bán thôi nhé

longhiep and hailee like this.
  9. son_mc

son_mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    Anh nói tui không biết gì hả anh 5,tui biết tới từng con gà anh bán cho thằng Hiệp,biết cái độ nhỏng của nó tới đâu nữa kìa
    Còn anh nói thằng Hiệp thích lắm hả,xin lỗi anh nếu nó thích thì không có mâý tấm hình này đâu anh,con ngừoi ta không làm gì ở nhà nuôi vợ,nuôi con,thấy gà có giá cũng tập tành làm kinh doanh gà,thấy gà anh 5 "Bổn bang"quá xá cũng ham,chạy đi mua cho 1 đống chứ không phải có 1 con naỳ đâu ,mà không được 3 tháng mà mới có 2 tuần,với mơ ước được đổi đời gì thấy anh 5 cũng lên đời từ ngày bán gà:laughing::laughing:
    Nhưng hỡi ôi!!!!sao mấy tháng đợi chờ với bao ấp ủ,hy vọng,mơ ước và hoang tưởng=P~
    Thì mấy em nó lớn lên như thế này
    Vậy thì bán làm sao,ai mua đây?bao câu hỏi,lo toan dồn dập lên đầu thằng nhỏ
    Nó mơ màng nhẩm tính tổng cộng mua của anh 5 hết 6,5 triệu(sáu triệu rữoi),trời ơi cả 1 gia tài đối với nó,trong khi nó chưa có việc gì làm,với đứa con chuẩn bị thôi nôi.
    Nên nó đành bán mấy con gà con mà nhờ mấy thằng lái gà cho mượn đổ coi cũng được,và cũng may có mấy ngừoi mới chơi thích con gà đuôi nhỏng,nên nó đẩy đi được 1 số,gom lại 1 số vốn.
    Tuy nhiên cũng còn 1 đống ở trên đó,nên mấy thằng lái gà thấy bức xúc quá,cho mấy em nó lên diễn đàn,làm anh 5 sợ mang tiếng bèn đem 1 cặp gà trống nhạn "Bổn " với mái chuối "Bổn" cho em nó mượn để đổ ra giống gà "Bổn" tiếp=P~=P~=P~=P~Nhằm trám miệng thằng nhỏ,mặc dù lúc trước thằng nhỏ năn nỉ anh 5 không bao giờ cho mượn:devil::devil::devil:
    Tui nói vậy chắc tui biết nhiều hén anh 5
    Cháo thân ái!!
    @Tái bút:anh để chữ ký đó coi chừng ngừoi ta chửi anh đó anh 5

gadep thích bài này.
  10. 5bong

5bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,458
    ông nói Hiệp mua mấy chục con gà của tui hết 6,5tr, bây giờ tui qua nhà Hiệp chỉ 5 con thôi và trả cho Hiệp lại 6,5tr ông hỏi thử coi Hiệp có chịu không thì biết. ông ăn không được bày đặt lên đây la làng.
    mà tui bán gà tui cũng đâu có bao là ai mua gà tui sau này sẽ làm giàu đâu mà ông đi nói vậy. còn Hiệp mua gà của tui có tán gia bại sản hay bán đất bán nhà để mua không mà ông than giùm người ta vậy

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:41 PM ----------

từ hồi chơi gà bây giờ tui lên đời được cái gì? ông giải thích giùm đi. có phải lên được cái chuồng gà không?

longhiep thích bài này.
  11. son_mc

son_mc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    tui với ông đâu có thù quáng gì mà ông lên đây làm vậy ông son_mc kia, tội nghiệp ông lớn tuổi vậy mà đi làm đồ đệ cái thằng ranh láy gà hén.
    gà tui nuôi ra con xấu hay đẹp là chuyện thường tình mà, con khét trống nọc chân lùn đó đổ con rất khó đạt chuẩn, nó ở trong tay tui lâu rồi mà tui đổ con ra chỉ được có vài con đẹp thôi còn lại đa số là trung bình và xấu. con khét sữa con và con mái úa đó chính là con của con gà trên thì sao nào, tui nuôi nó hơn 3 tháng trời để coi thử nó như thế nào thì Hiệp ở Mỏ Cày lên hỏi mua về chơi kiểng, tui bán cho hiệp mới hơn nữa tháng nay chứ mấy, về Mỏ Cày thì có mấy thằng láy gà tới hỏi Hiệp để mua lại để bán kiếm lời nhưng Hiệp không bán bằng bất cứ giá nào, rồi mấy thằng láy gà đó cũng hỏi mua luôn cặp nhạn chung với cặp khét sữa tơ của tui ở nhà nữa nhưng Hiệp cũng từ chối thằng thừng. thế là mấy thằng láy gà đó bày ra cái tro dơ bẩn và dọa cho chết chùm cả đám, thực nực cười. người mua gà thì thích còn mấy thằng láy thì tức tưởi
    gà tui để chơi tui đâu có rao bán hay ép ai mua đâu, ai thích thì tui bán mà cũng đâu phải bán với giá cắt cổ đâu. Hiệp Mỏ Cày mua của tui hằng mấy chục con sao ông post chỉ có mỗi cặp này không vậy, mấy cặp kia ( nhất là cặp nhạn) mấy thằng láy gà thèm chảy nước luôn sao ông không post luôn đi. cái trò dơ bẩn này tui thấy lộ liễu quá.
    xin nói lại cho rõ nhé cặp khét sữa con này tui bán cho Hiệp mới hơn nữa tháng nay thôi nhé, nguyên hình của nó là như thế đó, chính Hiệp lên nhà tui năn nỉ mua nhé. ông không biết thì im đi bày đặt hùa theo láy gà thủ đoạn nữa hả
    gà tui chơi hồi đó giờ mục đích là chơi, bán được hay không không quang trọng, ấy vậy mà có mấy thằng láy thèm chảy nước lên năn nỉ mua về kiếm lời tui không bán cho thì về chơi trò dơ bẩn

--------------------------------------------------------------------------------

cả một đời
    khổ vì vợ
    nợ vì bạn
    khốn nạn vì láy gà thủ đoạn

anh nói vì nghe nặng vậy anh 5 ở đây tôi thấy gà độc thì nói độc thôi. vậy chứ anh thấy tôi có con nào độc đâu nên thấy gắt quá nên hâm môn lên tiếng thôi vô tình quá. xin lỗi nghen.

12. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Tạm khóa nick son_mc 1 tuần để có tg bình tỉnh. Do post bài với mục đích khiêu khích chia rẻ gây mất đoàn kết.

longhiep, tammapn, sangCL and 9 others like this.
  13. tu_gatreviet

tu_gatreviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,773
    Lại một scandal về con gà,xin cho mình nói đôi lời.Với ít kiến thức ít ỏi khi đổ gà chơi,theo bản thân mình thấy khi chọn gà "ít" có máu lai đổ thì đa số gà con ra sẽ dể nhìn.Nói chung gà con đồng đều nhìn thích hơn nhưng sẽ không xuất hiện những con gà khủng.Còn khi chọn đổ gà lai thì sẽ xuất hiện những em gà "phế thải" khá nhiều,nhưng bù lại thỉnh thoảng xuất hiện e gà nhìn rất tuyệt (gà khủng).Các bạn mới chơi có thể đọc và suy xét chọn gà chơi phù hợp với bản thân !Nếu chỉ để chơi cho vui và cho thỏa đam mê thì có cách chọn đổ gà cho riêng mình.Còn nếu có suy tính đổ gà con để bán thì tìm những con gà "ít" có máu lai để sau này không lâm vào trường hợp của anh 5.
    Chuyện ân oán của anh 5 và anh H gì đó mình không nói tới vì người trong cuộc mới hiểu được nội tình !Mong anh 5 sớm đi đến hướng giải quyết ổn thỏa cho kết cuộc có hậu !

longhiep, nghia_it, F.TORRES and 13 others like this.
  14. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    có tuổi mà ko có đức thì tưổi cũng bằng thừa anh ấy ơi kakakaka

15. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    bình tỉnh đi các bạn( anh em không mà), chơi gà kiểu này chắc mai mốt ai cũng bị mang tiếng hết quá,mua bán quan trọng là chữ Tín+ thuận mua vừa bán, quan trọng người bán đúng gà con của cha mẹ nó là được rồi,còn nó lớn lên giống ông nội bà nội hay ông ngoại bà ngoại, chú bác cô dì thì sao mà biết được, nếu mua gà mà lớn lên con nào cũng đẹp thì theo mình nghĩ gà Tân Châu không có giá như hiện giờ đâu, làm ăn thì cũng phải có cái duyên nữa mấy bạn, đâu phải ai chơi cũng lời đâu các bạn, giả sử hiện giờ mình thân với các bạn đi, giờ mình đi mua 1 cặp cha mẹ đẹp,khi đẻ ra các bạn thấy gà cha mẹ đẹp lại kêu mình chia lại vài cặp gà con, không lẽ khi lớn lên nó không đẹp như cha mẹ nó thì các bạn quay lại chửi mình ah, cái này các bạn nghĩ xem có lý không, mình muốn nói vấn đề gì thì trước hết mình đặt ngược lại hoàn cảnh đó là mình thì theo mình nghĩ các bạn sẽ không xử sự như vậy đâu, còn nếu người bán cố tình lường gạt thì lương tâm họ sẽ bị cắn rứt và mình thì cũng đâu mất hết đâu các bạn( còn được kinh nghiệm mà) cứ nghĩ như mình nói đi nhe, các bạn sẽ dịu lại thôi. chúc các bạn mau làm lành nhau nhé. Thân

longhiep, huygv, hoacuc and 18 others like this.
  16. 5bong

5bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,458
    anh với Hiệp chẳn có ân oán gì đâu, anh mua lại Hiệp còn không chịu nhường lại nữa, vài ngày thì Hiệp ghé anh uống trà chơi 1 lần. chỉ có mấy tay ăn không được rồi đòi cho chết chùm cả đám phá thôi

17. jackie

jackie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,318
    như anh tu_gatreviet nói có lý đó,bản thân em là người chơi dòng gà chân lùn và thích những con có màu lạ đây,gu này là gà thế nào chắc anh em bít rồi,nói thật với mấy anh nhé,con mái nọc của em đuôi nó nhổng 90 độ luôn,nhưng em vẫn chơi và đỗ ra bầy nào cũng ra 1-2 con khá đạt,đuôi ngang nhé,những gì em nói đều là sự thật vì 1 số lần đi off có đem gà theo và có up hình lên đây chắc anh em nào có giao lưu với em thì rõ rồi,quan trọng ở đây là ai chơi lâu và có tìm hiểu kĩ về con gà TC này đều bít trong mình nó đều có ít nhiều "máu" cả,cho dù con gà bề ngoài đạt chuẩn thì đổ vẫn ra vài con đuôi ben,chân xanh,mòng lá,chân lông v...v... là chuyện bt,mình chơi chọn lọc những con hay rồi đỗ tiếp lấy cái hay của con gà mà chơi,giờ em thử hỏi mấy anh chỉ em coi tất cả những con gà mà gọi là KHŨNG từ cái lúc con TC thịnh đến giờ con nào ko có máu xem,nếu bít nó đã có máu vậy,việc mua gà con của nó từ lúc bé thì như chơi hên xui vậy thôi,vì chính nó là những con có máu lai đột biến mà ra thì hỏi sao nó đổ con thuần được chứ,bản thân em đây mới chơi gà được 2 năm thôi,mua phải những con gà dỡ hơi nhìu mà đâu trách móc gì ai,lúc đầu tự mình thích đã tự mình bỏ tiền ra mua rồi than trách ai,tiền trong túi mình đâu ai giật được đâu

bach hac, biphuong, hoacuc and 15 others like this.
  18. trihuynh

trihuynh Guest

Đúng như Quách Nguyên nói, 5bong đã bán đúng gà con của gà cha mẹ (nhìn hình biết liền) thì có gì đáng trách đâu. Ai muốn mua gà đẹp thì hãy mua gà lớn (như hoacuc có bắt 1 con khét tuyệt đẹp) , còn mua gà con thì hên xui, mà tôi thấy mấy tấm ảnh chủ thớt đưa lên tấm nào cũng có con đuôi nhỏng + con đuôi ngang. Bắt gà con, nuôi lớn ra như vậy là quá đạt yêu cầu rồi còn mong muốn gì hơn. Hơn nữa theo tôi biết tuy là gà con nhưng 5bong chỉ bán những con tương đối trở lên, còn những con không đạt thì 5bong chỉ cho không chứ không tính tiền, người mua đem về thả chung, nuôi lớn và dĩ nhiên mấy con gà không tính tiền này sẽ ra đuôi nhỏng đó là điều bình thường mà.

Last edited by a moderator: 28/10/10
  19. phanhonghai

phanhonghai Member

Thích đã nhận:
    160
    Kính gửi các anh em diễn đàn,

Tôi là một người đam mê gà và bắt đầu chơi, mấy hôm nay tôi tham gia diễn đàn aquabird cũng như gavietvn, tôi thực sự không hiểu nội tình của các anh tuy nhiên với những lời lẽ qua lại, trích dẫn ... từ diễn đàn này qua diễn đàn khác tôi thấy không hay chút nào. Tôi mong các anh nên hết sức bình tỉnh và cố gắng giải quyết mọi mâu thuẩn, hiểu lầm 1 cách thấu đáo. Tôi không có gà và cũng phải đi hỏi từng anh em để được chia lại, rồi cũng có con đẹp con xấu, nếu anh em cứ tiếp tục như vậy sẽ ít nhiều ảnh hưởng đến uy tín của diễn đàn nói chung và cá nhân các anh nói riêng.

Chân thành góp ý,

PHHai

biphuong, huygv, hoacuc and 7 others like this.
  20. xesupperdream

xesupperdream Member

Thích đã nhận:
    26
    Tôi nghe anh tu-gatre nói phải đó 5bong! Mình tìm hướng giải quyết tốt hơn là tranh cãi chuyện lái gà.
    Tôi thấy trên này củng nhiều và rất nhiều người buôn bán gà nhưng có ai đưa mấy con gà đó lên diễn đàn này đâu...còn gà của anh tại sau người ta lại cho lên nhiều quá???? anh nên xem lại cách chọn và đỗ gà của mình để khắc phục những nhược điểm đó ...thì hay hơn là nói "lái gà dùng thủ đoạn để cạnh tranh với anh" theo tui nghĩ nếu mình bán gà tốt thì có 100 ông lái vô đây dùng 1000 thủ đoạn cạnh tranh với anh thì chẳng sao cả... còn anh em trên diễn đàng này mà.

F.TORRES, thanhvinhmocay and Duc Long like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.