Siêu tù binh.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi CUSAIGON, 19/8/10.

1. CUSAIGON

CUSAIGON Hội Phó Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,031
    Các bác có tin con hậu đôi gù bắt con " SIÊU TÙ BINH" này không? thông thường mổi đợt ra quân chúng tôi tóm được từ 5-10 chú tù binh ( thường đi 2 ngày thứ bảy và chủ nhật). Bác Lộc hội trưởng thường chứng kiến nhiều chú tù binh tuyệt vời. Có lần con cán gáo tôi đã " luộc" được chú chìm bịp bà ( chú này đang được ngâm rượi hơn 3 tháng mười ngày rồi khi nào họp hội cu Sài Gòn sẽ mời các Bác thưởng thức). Nhưng hôm thứ 7 chủ nhật vừa rồi chúng tôi hành quân vào khu rừng đầu ngồn giữa Bình Phức và Đồng Nai khu này họ mới khai hoang để trồng cao su ( khu rừng bị bán để phá trồng cao su báo chí đang đưa tin). Đúng vào đây địa thế đánh không chê vào đâu được. Các khu rừng người ta phá sạch để trồng cao su tạo thành những bãi ăn. Chính giữa các quả đồi này là những con suối bên cạnh đó là những lùm cây , lùm tre và những cây cổ thụ còn sót lại chưa bị chặt phá. Vì là miền đất mới nên rất khó đi chúng tôi ( tôi cùng hai bạn cu công an Bình Phước) mất quá nhiều thời gian và phải đi xe hai cầu mới vào được trận địa, nên ngày đầu chỉ "luộc" hai chú tù binh ( có một chú tuyệt chiêu). Ngày hôm trước chúng tôi phát hiện ra hai chú "siêu gù" ( một chú kèm và phóng từ xa về nhập tàn là gù liên tục còn môt chú chỉ thấy gù không chưa nghe thấy tiếng bắt đấu nào). Vì ngày hôm trứơc không bắt được hai chú này là vì chúng chỉ đánh lục cây không đánh đất hơn nữa khu này muỗi quá ( đông như ông vỡ tổ) anh em đánh hơn một tiếng đồng hồ nhưng vẫn chưa bắt được vì lo đuổi muỗi quá nên bị lộ thân phận nên chúng không giám nhảy, hơn nữa trời sắp mưa sợ không về được nên đành bỏ cuộc. Mê hai chú ngày quá hôm sau chúng tôi tiếp tục triển khai. Kèo đầu không thấy chúng đâu nghỉ chúng đi ăn chưa về, chuyển hướng đánh kèo sau lúc đầu thấy mồi ngắt quãng nghi là có "đại ca" mai phục gần một tiếng sau thì thấy một chú về chúng tôi mừng quá. Nhưng nó chỉ làm một hai tràng rồi lại nính, sau đó thấy mồi cũng nính luôn té ra có một "đại ca" bằng cánh nào đó chui vào trong một cây cổ thụ lớn canh me "luộc" chú hậu đôi của tôi tình cờ có hai chú bổi bay ngang vào trận địa mấy chú mồi cất giọng làm mấy tràng. Đó cũng chính là cơ hội chú hậu đôi làm mồi cho "đại ca". Nhanh như tia chớp "đại ca" đâm thẳng vào chú hậu đôi thế là...chúng tôi nhảy bổ ra la lên... thế là.....chú hậu đôi bé bổng của tôi tung lên lông bay lõa xõa như pháo bông....và "đại ca" bị bắt một bạn cu chúng tôi đặt tên cho nó là " SIÊU TÙ BINH" ( vì khi cho vào áo cu chú dư đầu dư đuôi đã thế nó cũng trã thù anh bạn tôi một cú đá hậu do sơ ý chân nó bấu vào ngón tay...anh ban tôi la lên ...chỉ có tròi mới thấu hiểu nỗi...). Hình ảnh của nó đây các Bác chiêm ngưỡng nhé nhưng nhìn kỷ cũng đẹp trai lắm chứ?

2. CUSAIGON

Thích đã nhận:
    1,031
  3. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Chúc mừng bác Nguyên nhá.........Hehe............đi bẫy cu không rủ anh em cho nên bắt được con bổi đẹp trai ra phết. Thân

4. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    ....ý trời!.....em đọc hấp dẫn luôn.....tưởng đâu con bổi.......đẹp......ai dè đầu dài, mũi rộng, mỏ cong, lông bông....đặc biệt có râu.....thấy đáng sợ....

5. Đầu con này dài dài nhưng chơi được, không chứng. Mũi rộng gáy to phải biết. Mỏ cong là sát thủ rồi, đúng gu bác minhtrithanhtra. Lông bông là hàng độc. Có râu nữa là quái tướng. Con này bác luyện mồi đất hay mồi cây?:D:D:D

6. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    hehehe gì chứ cu kiểu đó mình gặp nhiều hihihi. Có lần đi bảy ở Cầu Đất ĐaLat . đi cùng anh bạn bảy hồi được ngay chú như vậy, hai anh em mới đầu thấy dính bồ cắt hoản hồn,nhìn mồi không sao nên yên tâm,sau đó mình và anh bạn đem xuống cắt hai cái khuyêủ chân xong thả xong cười khí thế giống như hai anh em mới làm được việc gì đó rất tốt vậy, còn bảo ta chơi vậy cho nó sợ. Thế là anh em đi về, hôm sau anh bạn mình đi bảy một mình ở gần nhà mới lên rừng chừng nữa giờ anh bạn gọi điện cho mình nghe giọng buồn hiêu và thông báo ngay cho mình biết là con mồi cưng nhất của anh ta vừa bị một con bồ cắt đâm chết tại chổ nghe xong mình vừa buồn vừa giậc mình.... hihihihi không biết có phải hôm trước mình chơi ác quá nên bị quả báo không ta.

dungcay, phamxuanthinh, gùla and 6 others like this.
  7. tintle

tintle Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,627
    Chúc mừng bác Nguyên, người chơi giỏi, mồi hay, đánh được bổi đẹp. Cho em biết thêm thông tin về chú mồi hậu đôi của bác hiện tại nha.Thân

8. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Thấy bác phuctancamau đang tìm chim mỏ cong thì đích thị là nó đấy. con này các bác nào bắt được thì chỉ có khóc càlăm luôn chứ đừng nói tới mồi .ai mà sơ ý dính cái táp của nó hay cái bầm móng thôi cũng đủ thấm thía rồi. xin chia buồn cùng bác và cũng may cho mồi của bác đã thoát chết trên gang tấc.

9. littlestar

littlestar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    742
    Nhìn em "Siêu Tù Binh" bị trói gô tội nghiệp quá các bác ạ!
    Bác Luật sư chim thân mến ơi, thả tự do cho em nó đi bác. Đừng xét xử em nó nhé

thân!

10. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Con bổi này thật là quý tướng ( Mỏ quặp, lỗ mũi lớn, có râu...) con này mà luyện thành mồi thì hay phải biết, tuy nhiên chân hơi cao cho nên khả năng nóng tính hay lội.............hehe. Thân

11. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Con này mà luyện thành mồi thì đi gác chung không có đối thủ nghe - đi tới đâu anh em né tới đó … chúc mừng chúc mừng …hehehe.

12. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Uploaded with ImageShack.us
    Còn 1 điểm tốt nữa các Bác ơi ... Đó là cặp mắt của em nó : Mắt rất sâu, tròng vàng nhiều hơn tròng đen, Cái này là rất hiếm à nhen.
    Chúc mừng Bác nguyên....
    Đang đợi hủ rượu nhà Bác .

hoctro_mechim, Lamtich, gùla and 5 others like this.
  13. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Hôm rồi mới bị mấy anh " Quân đội " lụm mất cánh tay phải, bữa nay lại thu phục được em bổi dữ không đụng hàng bằng lục. Tình hình là em thấy bác Nguyên xui quá rồi, chắc bữa nào anh em hội Saigon phải tổ chức một buổi linh đình xả xui dùm bác Nguyên thôi. :laughing:

14. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Chúc mừng anh Luật sư đồng nghiệp sở hữu được cặp mồi chiến chuyên chinh phục siêu tù binh!
    Con Cán gáo chuyên thu phục siêu tù binh "đuôi đen" còn con Hậu đôi thì chuyên thu phục siêu tù binh "đuôi bông".
    Quá dữ! Quá dữ!
    Đúng là cặp mồi Song kiếm hợp bích!
    Bái phục! Bái phục!

15. vanthieu

vanthieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,520
    Bác minhtrithanhtra thích loại mỏ cong này lắm đó nha
    mỏ cong như mỏ vẹt vậy
    xin chúc mừng

16. CUSAIGON

Thích đã nhận:
    1,031
    Con hậu đôi của tôi được một anh bạn cu Tánh Linh- Bình Thuận tặng được chừng 2 tháng. Đợt đó tôi cùng Bác (Lộc ct) Hội trưởng chu du vùng rừng núi Tánh Linh nổi tiếng về voi ( voi Tánh Linh). Anh bạn tôi mang theo con hậu đôi này khi vào rừng voi mới treo lòng thì chú hậu đôi ré lên rồi khò liên tục. Mấy bạn cu đi chung hết hồn tưởng có " đại ca" xách chim đi hết còn anh bạn cu của tôi( chủ con cu này) tức mình cầm lòng cu định "xóc" cho bỏ tức, may mà tôi nhảy vào can kịp thì anh ta mới thôi, nhưng mồn thì vẫn cứ chửi đổng cho bỏ ghét. Chú hậu đôi suốt ngày hôm đó xách đi đâu cũng "khè" mấy bạn không dám để chim lại gần sợ bị chim bị "bể "lây. Thấy vậy tôi tâm sự thì anh ta mới kể cách đấy hơn một tháng chú này đánh đất gần nhà trong rẩy điều bị " cẩu sực". Mấy hôm nay ở nhà chơi lắm ...ai dè... thế là tối về nhậu anh bạn tặng tôi luôn. Tôi về dưởng thời gian thì chú chơi như giặc kèo nào cũng chơi nhưng vẫn còn tật hay "khè". Hôm bắt được "siêu tù binh" long lá chú bay như xác pháo. Thế nhưng trưa nay tôi thấy chú chơi lại bình thường rồi. Tôi sướng quá gọi ngay cho chủ củ báo tình tình, thì được trã lời:" thường thôi quê Bác, con này đã bị bồ cắt chụp 5 lần rồi, chủ trước của nó 3 lần rồi, nó là con may bồ cắt đấy". Tôi giật mình té ra chú này có một thành tích bất hảo thế hèn gì mình dưởng hoài cẫn thấy nó " khè". TÔi bận phải đi đánh banh ( quần vợ) vì hôm nay hội cúng "cô hồn" hẹn dịp sau nhé. Chúc bác vui vẽ

17. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Chào Luật sư:CHIM
    Hai Việt thấy 2 siêu tù binh cũa bác mà lạnh sau gáy , mai mà con hậu đôi cũa bác bình yên là quý quá rồi , không biết bác hội trưởng C G SG ( Loc ct ) định xữ 2 siêu tù binh như thế nào xữ cho nó rục xương , hay là cung cắm muôn thu ??? he he he ,Còn bác Luật sư :CHIM có nhận biện hộ miễn phí không ? chắc ace đang chờ xem bác xữ nhẹ hay xữ nặng ???? coi bộ khó xữ lém đấy , nhẹ không được vì siêu tù binh mà nguy hiễm , có ngày ace mình hao binh đó , năng thì không nỡ vì cằm cu mà chơi thì ai ai cũng có lòng hướng lên ..... .... khi nào xữ xong nhớ post cho anh em biết , biết đâu ngày nào đó ace em sẽ bắt chướt bác .
    Thân Hai Việt

18. gùla

gùla Thủ quỹ Hội cu gáy Đồng Nai

Thích đã nhận:
    1,153
    Bác Nguyên cho em xin tấm hình chụp cặp chân em Siêu Tù Binh nay nhé, chân em này mà có vảy giao long thì bài bản vô địch luôn :D

Last edited: 24/8/10
  19. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chào cả nhà !
    con bổi này tướng tá khỏi phải chê ...he he nó mà đi tới đâu là cugay bái phục ba chân bốn cẳng mà tẩu thoát thôi . xin chúc mừng bác đã có con bổi quý không biết loại này huấn luyện lên mồi ra sao nhỉ ? chắc hơi vất vả đó ! chắc bác phải khổ vì nó nhiều rồi ,!
    chúc bác và anh em sức khỏe và luôn vui vẻ và tìm những em còn hơn siêu tù binh như thế he he ...!
    thân chào !

20. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Eo, chú mồi nào gặp phải 3 chú bổi thế này thì chắc thành mồi trên bàn nhậu mất, trông em tù binh kinh quá, không đỡ được.

phamxuanthinh and nguoidaugio like this.