số em nhọ đến thế là cùng!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi trungluc, 28/12/13.

1. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    gia sản của em có 3 con cu gáy, 2 chích choè than, 1 con hoạ mi, 2 con chào mào, gần nhà em ở có thằng cha hàng xóm tốt bụng ghê, thấy em nuôi chim, trưa nó hót nhiều quá.. chắc anh bạn hàng xóm tốt bụng mất ngủ trưa, mấy hôm nay em thấy nó mua về 3 con mèo, em cũng đề phòng thèng cha này rồi..đã treo lồng cẩn thận, thế mà không hiểu sao, chiều nay đi chơi về.. ôi thôi..2 con chích choè than + 1 con chào mào bị mèo nó vồ mất, con hoạ mi và con chào mào chắc bị mèo nó doạ, về thấy người là nó nhảy tung cả trời luôn, nhìn nét mặt của nó rất là hoảng sợ, em nghĩ chắc bị bể chim mất rồi, mà e nghe nói thuần lại chim bị bể thì khổ và lâu hơn thuần chim bổi phải không các bác, có bác nào đã dính trường hợp như của em không? các bác có cách nào giúp em cách thuần lại những chú chim của mình không? và em có nên oánh bả hết lũ mèo nhà kia không các bác?

ancugay and lonelybird like this.
  2. duylansg

duylansg Active Member

Thích đã nhận:
    73
    thì bạn cứ cảnh báo cha hàng xóm tốt bụng đó nhốt mèo lại, đừng để nó đi lung tung ăn mất chim người ta. Sau đó mua thuốc diệt chuột (mẻo) về thủ sẵn đi. hahaha...

ancugay and lonelybird like this.
  3. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    èo nó mua mèo về để dọa chim em cho no' khỏi hót, thấy em bị chết chim chắc nó mừng lắm...mai em vác cây loa thùng. cop tiếng chim vào em cho hót cả trưa cho bõ ghét, ak mà em hỏi chim bị bể có thuần lại nhanh k các anh? có khó thuần kô ạ, nhờ các bác chỉ giúp.

lonelybird thích bài này.
  4. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    chia buồn cùng bạn ! các chú chim còn lại, bạn nên để vào chổ yên tĩnh , hạn chế tiếp xúc , chỉ hé áo lồng thôi ! cung cấp mồi tươi và cho tắm đều đặn ! 1 thời gian mấy e nó sẻ trở lại bình thường thôi !

Còn về vụ án 3 con mèo ! nếu bạn có ý định trả thù, thì bạn nên im lặng, đừng nói này, nói nọ, gây mất lòng hàng xóm tôt bung nha ! âm thầm mà ra mua it thạch tín, mua it cá tươi, về ướp thạch tín và gia vị vào, ủ 1 ngày...bảo đảm thuốc ngấm sâu vào từng thớ thịt...bác làm 1 món thật ngon , để chổ mà 3 con mèo dể thương dể phát hiện ... thế là xong :))

5. mrtran

mrtran Active Member

Thích đã nhận:
    31
    tạm thời buổi trưa bạn trùm áo lồng lại . ko cho hót 1 thời gian , anh hàng xóm chắc xẽ nghĩ lại

6. ybdamleo

ybdamleo Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    375
    Nhọ là chưa đen, nên cám ơn lão hàng xóm tốt bụng đã mua tiểu hổ về cho ta nhậu. Còn tôi đây mới đen, lão hàng xóm của mình là một tay chỉ điểm cho đám đua công thức 1 thế mới đau. Từ khi phát hiên ra tên chỉ điểm đến nay mình đã mất 10 con chim quý rồi đó, may mà gã bị con gái làm cho phá sản phai bán rẻ nhà, ròi kéo nhau ra phòng trọ ở rồi nên quân số chim nhà này vận đươc đảm bảo. Thiện tài thiện tài

7. hoabeo

hoabeo Member

Thích đã nhận:
    2
    Phải giao lưu với hàng xóm bác ợ, chứ hàng xóm nó nuôi mèo như thế thì bác nuôi chim sao nổi.

8. jaydinh

jaydinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    trường hợp như của bác đúng là quá khó , theo em thì bác không nên đánh bả mèo làm gì , mà làm cái bẫy mèo , rồi nhắm riệu bọn chúng cho nó hả dạ , hihi