số lượng thức ăn của cá trong ngày?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi jubitersac, 11/12/07.

1. jubitersac

jubitersac Member

Thích đã nhận:
    0
    theo anh em thì nên cho cá ăn tối đa, vừa đủ hay ăn kiên có tùy vào giống và loại đầu không. anh em hãy cho tôi biết ý kiến

2. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Cá dưới 2 ngón bạn nên cho ăn ngày 3 bữa...Trên 2 ngon thì ban cho ăn ngày 2 bữa...Mỗi lân ăn vừa căn bụng thôi, đừng cho ăn nhiều quá....Thức ăn gòm..Lăng quăng,tôm,thịt bò,cá con 7 màu,cá chép con,cá lóc,cá trâm....Thức ăn công nghiệp gồm : Top(giàng cho cá bột),XO màu- châu- đầu..JBL.....Thức ăn sao thì do mình quyết định nhé vì ai cũng cho ăn khác ít ai giống ai..Chúc cá bạn mau lớn và có body đẹp

3. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu được bạn nên nuôi mỗi chú cá một hồ thì cá bạn mau lớn lắm. Chào bạn nhé

4. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho cá ăn tốt nhất là ngày 3 bữa như người thôi ,sáng ăn tép ,còn cá mồi thì 1 tuần cho ăn một lần thôi ,cho nó ăn tép là tốt nhất,con trưa thì cho nó ăn jb ,tối thì cho ăn x0

5. calahan1985

calahan1985 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy cá nên ăn 1 ngày 2 bữa là được,cưng wá nó íu đấy,để chúng hơi đói nó mới xung :D

6. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Nói chung mỗi người có cách ăn riêng , thực đơn ăn riêng....Nhưng ở đây quan trọng nhất đừng cho ăn ngày 4 bữa được rồi hì hì hì...Mình cũng giống bác NguyenDinhSang là 1 tuần cho ăn cá mồi 1 lần......Riêng minh thì ăn cá mồi nhiều ko tốt...Cá mái ăn thì good và tốt

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Theo mình nuôi thì mỗi ngày cho ăn 3 bữa , 2 bữa phụ thức ăn hộp xo ( mỗi lần 10 viên nhỏ ) và một cử trưa thức ăn tươi như tép - cá lóc - thịt bò .... ( chủ lực là tép và cá lóc ) . Cá vẫn phát triển rất tốt và sung.

8. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tùy điều kiện của pác thôi, pác có thời gian chăm cho em nó, thì cứ ngày 3 bữa đối với cá nhỏ, ngày 2 bữa đối với cá lớn, ban ngày cho ăn tươi, tối thì cho ăn thức ăn khô bổ trợ. Pác có thể nhìn bụng của em nó mà cho ăn, cho ăn vừa vừa thấy bụng em nó hơi to thì ngưng, hoặc cứ cố định đại số lượng thức ăn cho em nó ví dụ như : 1 bữa là 5 cục tôm, 5 viên thức ăn v.v...

9. jubitersac

jubitersac Member

Thích đã nhận:
    0
    lúc trước mình cũng như đa số các bạn nói chỉ cho ăn vừa hoặc ăn kiên thôi nhưng càng lúc cá càng tuột đầu hoảng wa mình cho nó ăn tối đa thì đầu nó bung vù vù cá của mình là kinh kiêm cương mong các bác đong góp kinh nghiệm cho anh em.

10. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Mấy bác thì minh ko biết chế độ ăn của mấy bác ra sao...Nhưng riêng mình thì minh cho ăn đúng giờ chỉ chênh lênh 1 hay 2 phút....Mình cảm thấy cho ăn đúng giờ là tốt nhất...

11. jubitersac

jubitersac Member

Thích đã nhận:
    0
    minh thi hung len la cho an ngay 3 bua (bua nao that tinh la cho no nhin luon hahaha)

12. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn các anh em nhiều, mình đã sáng con mắt ra về cái khoản này rồi! Thank a lot!!!

13. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Theo mình thì chỉ nên vho vá ăn 2 lần 1 ngày và ăn dặm thêm xo là được rồi.Nếu cho cá ăn nhiều thì chúng dễ béo phí lắm bạn ạ.Nhất là phải cho chúng ăn đúng giờ mình qui định nhé bạn.

14. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nói chung tùy hoàn cảnh từng người miễn sao trong ngày em nó được 2-3 bữa là ổn chứ theo mình đúng giờ hơi bị khó đấy.