Sóc bông có ăn thịt chim không

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi bnhungvn, 31/1/11.

1. bnhungvn

bnhungvn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào cả nhà

Mình đang dự định làm một chuồng to sau đó thã sóc bông và chim vào làm cái bán tự nhiên nho nhỏ :D, nhưng có điều mình hơi lo vì sóc là anh em với thằng tí mà tí nó chén chim rất hăng say, nên mình làm topic này để hỏi mọi người xem nuôi chung thế có ổn không. Chim mình dự tính thã chung là yến phụng.

Thanks cả nhà !

2. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Đây là 1 câu hỏi khó đây ......... Thường sóc là loài động vật gặm nhắm , nhưng nếu Nick nhớ ko nhầm cũng có 1 số loại có tính bổ sung thêm vitamin bằng cách ăn thêm những loài động vật nhỏ như gián , mối w.........v !
    Còn về chim thì chưa nghe nói tới bao giờ , cũng ko bít là nó có đổi món chay qua món chim ko nữa , ngày trước cũng nuôi 1 đống sóc bay nhưng chưa nuôi chung với chim bao giờ nên ko biết rõ lắm . bạn liệu mà tính thôi !!

Amoro thích bài này.
  3. xanh_tim

xanh_tim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Mình không biết sóc bông là loại nào , nhưng cách đây vài năm em có nuôi cặp sóc , nuôi từ con con lên rồi thả vào avary nuôi chung với chim , chim cũng đẻ mà nó đẻ còn nhiều hơn , không có chuyện xung đột , nhưng nếu sóc rừng thì có khả năng nó cắn chim đó các bác ạ ........

Amoro thích bài này.
  4. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Có đó bạn, mình thấy sóc bông ăn thịt chim sẻ hoài.

Amoro thích bài này.
  5. socbay

socbay Member

Thích đã nhận:
    3
    tùy vào tính cách của mỗi con sóc thôi bạn ah, cách đây một năm mình cũng có thả chung sóc với một chú vẹt..kết quả khoảng 15 phút thì nhận xác chú vẹt

6. kulsui

kulsui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    153
    e đảm bảo là có :D
    tại e có nui một con nhen thả vào trong aviary có nui yến phụng đẻ_tình cờ bữa ra bắt gặp nó đang nhai ngấu nghiến con chim yp còn đỏ hỏn_máu me bê bết lun_thế là cho e nó về vs thiên nhiên lun rùi :D_trong đt e vẫn con lưu lại hình lúc nó đang ăn con chim (khoảnh khắc ... khó quên mà :D)