Sọc đen trên thân cá

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi red_monkey, 12/12/05.

1. red_monkey

red_monkey Member

Thích đã nhận:
    0
    May pac lam on cho em hoi .Em co 1 con khi do co 3 ngon tay ,hoi co dau 1 ti (ko bu lam) .1 thang nay tren than ca co nhung soc den .Ho noi nhu zay la con mai (no gan de hoac la no bi lai :crying: ) ,nhu zay co dung ko .Lam sao cho ca het soc den ~X( .Mong may pac hoi am gap
    Mấy bác làm ơn cho em hỏi: Em có một con Khỉ đỏ cỡ 3 ngón tay, hơi có đầu 1 tý (kô bự lắm), 1 tháng nay trên thân cá có những sọc đen, họ nói như vậy là con mái (nó gần đẻ hoặc là nó bị lai), như vậy có đúng không? làm sao cho cá hết sọc đen. Mong mấy bá hồi âm gấp
    (điều quan trọng là bạn phải post được hình lên mọi ng mới xem và góp ý được, lần sau bạn cố gắng viết có dấu nhé. tienbm)

2. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Khỉ đỏ mái có đầu là vô giá đó pác. pác ko nuôi thì để cho em

3. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ê hay cá pác bị nhát . bác thử để vài ngày nữa xem

4. red_monkey

red_monkey Member

Thích đã nhận:
    0
    cám on pác duyfish nhưng em nuôi hơn 1 tháng rồi mà . Với lại khỉ đỏ rất dạng , nó ko có nhác dau ,em bị nó cắn chảy mau tay luôn mà .Còn cách nào ko máy pác con khỉ đó em mua 1chai2 đó

5. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Theo em đc biết Khỉ Đỏ mái hiện ko xuất khẩu vì họ sợ cá nhân giống đại trà sẽ giảm giá trị. Con của bác ko phải là mái đâu, cá bị sọc là do cá mới bắt về hoặc chuyển đổi môi trường đột ngột, hoặc bị stress hoảng sợ. Con của em lúc đầu cũng thế thôi nhưng chi sau 1,2 tuần là nó hết và còn chơi đùa với em nữa :p
    Bác nên đọc lại các bài về cá La Hán, từ từ nghiên cứu sẽ rút ra đc kinh nghiệm thôi.
    Cheer!

6. whiteman

whiteman Member

Thích đã nhận:
    0
    đừng lo cứ bình thường đi chắc nó không sao đau, mình có nuôi một con khỉ đỏ không những sọc mà còn mất luôn màu ấy chứ nhưng giờ thì tạm tạm rồi