Sóc rừng xinh xinh!!!!!!!! vài điều chưa bít ??????

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi nguyen_tung18, 28/11/07.

1. nguyen_tung18

nguyen_tung18 Member

Thích đã nhận:
    0
    Nghe nói sóc là 1 loài thân thiện phải kô các bác, dễ nuôi.Vậy cho hỏi bác nào rành về sóc rừng thì chỉ giáo đệ tử nha???????
    cách phận biệt sóc đực và cái ,tập tính sống, phải nuôi thế nào để thân thiện với người , cách chăm sóc tốt nhất , nên nhốt lồng hay xích lại, hay cho sống tự do.Và điều quan trọng là nơi nào bán sóc rừng ???????????:) :) :) :)
    MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO
    THANKYOU

2. let-it-be

let-it-be Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Thôi bạn mua cù lần đi, ko biết có đúng tên như vậy ko. Là loài giống sóc nhưng nhỏ nhắn hơn, xin xắn hơn. Bán ở các chợ chim LHP, NTMK..
    Muốn thân thiện thì phải nuôi lồng, cho ăn trái cây, hạt kê, cám. Mình nuôi nó chỉ đước 3 tháng thì mất tích, ko rõ nguyên do. Mình đã thấy 1 bạn nuôi rất thân thiện, ôm theo người vuốt ve, đi chơi chung.

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Sóc là loài hoang dã, tiếp xúc với chúng coi chừng nó cắn 1 phát là chích ngừa đã đời luôn. Dễ nuôi nhưng với điều kiện lồng phải to, có thân cây phía trong cho chúng nhảy & chuyền. Mình có nuôi 1 cặp chưa kịp chuyển chúng ra chuồng to thì tèo.
    Phân biệt đực cái bạn có thể vào vncreatures.net để tham khảo.
    Sóc có bán trên Nguyễn Thị Minh Khai gần dinh Độc Lập. Còn việc làm thế nào để chúng thân thiện với con người thì mình không biết.
    @ to let-it-be : con cù lần bạn mua bao nhiêu vậy ? Nhưng cá nhân mình thấy nó đù đù thế nào ấy :D