Soi gương bao lâu thì ok?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hongthuat, 20/4/07.

1. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có con kim cương đc 6 tháng tuổi rồi,nhưng khi cho đá gương thì nó rất sung đá nguyên 1 ngày cũng chẳng chán,vậy điều mà em muốn hỏi ở đây là cho đá nguyên ngày như vậy có tốt ko mặc dù lên đầu rất good! mong các bác cho ý kiến!

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    CÁ 6 thàng mà bạn cho ''đá'' cả ngày thế thì ko hay đâu , bạn thích nhưng tội cá lắm , cá lớn rồi tấn công ''mình'' vào kính nhiều khi đau mõm lắm đấy ,hơn nữa cho soi tốtt là ở mức 15 phút 1 ngày là được , nhà mình thì bỏ kính cho soi 5 phút mà chia làm 2 cử , sáng và chiều , bạn cho ''chúng ''uýnh nhau cả ngày thế thì 1 vài ngày sau đó nó sẽ chán và bạn có dụ thế nào thì khi thấy chính nó nó cũng ko sung nữa đâu , nói gọn là ''NÓ CHÁN'' .

3. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi, hồi lúc trước mình ngăn 2 con bằng kiếng, chúng đá cả ngày sáng tối (chắc chỉ trừ lúc ngủ) bây giờ con nào cũng dữ như wỉ, sung cực kì, để mình xem lại cái vụ đau mỏ, thanks bạn cho mình biết thêm vụ đá kiếng này nha

4. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nguyen ngày thì có ngày tè mỏ đó bác, em ví dụ như vầy cho bác dễ hiểu nè: có khi nào bác chơi thễ thao liên tục cả ngày hkông???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

5. tuhandsome

tuhandsome Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Lên đầu thì tốt, nhưng làm thế thì tội cá lắm ! Nó lên đẹp và làm cho mình hài lòng là ok rồi mà :X Bạn nên hạn chế lại đi nghen :X

6. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi đó!Cá la hán mà mình cho soi kiếng hoài sẽ tội nó lém..!Bác hongthuat thử nghĩ suốt ngày mà bác cứ hù dọa , húc kiếng ầm ầm vào gương thì bác sẽ nghĩ thế nào..có cho thì cũng vừa phải thôi ,...

7. barbieboy_1989

barbieboy_1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em ngăn hồ bằng kính ko có mài, mấy con cá cứ đá nhau riết rồi nó ko thèm đá nửa, cho soi gương cũng ko thèm đá.hichihcichc