somebody help me

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi tim_lam95, 18/1/08.

1. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    các anh ơi con halfmoon plakat của em hôm nay tự nhiên bị nấm ác liệt quá.thân cá ,đầu cá,đuôi cá đều nổi đốm trắng,đã vậy đuôi cá cũng bị xếp lại còn chút xíu và bị rách te tua,mong các anh có ai bít cách chữa trị thì giúp em với:crying:

2. binhvirile

binhvirile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em phát hiện nấm hơn trễ rồi đấy, theo như em mô tả như vậy. Bây giờ, em pha thuốc tím, một lượng nhỏ thôi, cho vào lọ cá. Ngày hôm sau thay nước thật sạch, pha thuốc mới. Chúc cá em mau lành bệnh!

3. nhminhtri

nhminhtri Member

Thích đã nhận:
    0
    troi` oi,vay la ca e cung bi rui`,nhung ko co dom trang,ma duoi bi xep lai,teo nhỏ dan`,gio` sao day .help!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. tim_lam95

Thích đã nhận:
    111
    phù,hôm nay những đốm trắng trên thân cá đang nhỏ và ít lại nhưng hình như con cá đang bị kiệt sức ,tự nhiên bơi ở dưới đáy lọ hoài ,em cũng tăng cường thêm muối hột và lá bàng vào rồi nhưng ko bít các anh còn cách chữa trị nào ko,chia sẽ cho em với

5. NguyenHuy

NguyenHuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bỏ thêm 1 ít rong loại nổi tạo chổ cho cục cưng núp vào thì nó mau hồi sức hơn, mong cá bạn mau hết bệnh hồi phục sức khỏe nha.

6. tim_lam95

Thích đã nhận:
    111
    thì mình nuôi con này trong hồ thủy sinh,có rất nhiều loại rong rồi nhưng cá thường nhuổi vào các chỗ rêu nằm,nói chung cá đã sậm màu lại rồi nhưng tình hình ko dc khả quan lắm

7. tuấn tóp

tuấn tóp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá em cũng có hiêb=nj tượng giống cá bác đó, chữa đủ kỉu nhg 0 hỉu sao em nó vẫn die,huhuhu

8. ducraica

ducraica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mùa này lạnh các bác cho hết vào lọ dưa chuột muối ý ,đổ ít nc thôi 3 ngày thay 1 lần đảm bảo ko bệnh hoạn gì hết ^^

9. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Chú HM hồng viền trắng của anh (ducraica biết đó) lười ăn, người quắt, vây cụp, thở dốc... nói chung là bệnh giai đoạn cuối. Anh đang điều trị thuốc, mấy hôm nay có vẻ khả quan hơn một chút, vây bắt đầu căng.
    Các chú HM trước của anh cũng vậy, người tự dung teo tóp, vây cụp... ko chăm sóc cẩn thận là die luôn.
    Đợt này anh thử các loại thuốc xem có thuốc nào hợp sẽ thông báo sau.