sơn ca đang căng tự nhiên tịt

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi nhan1234, 14/5/08.

1. nhan1234

nhan1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    các bác ơi giúp em với sơn ca nhà em đang hót từ sáng đến tối tự nhiên tịt luôn là sao vậy? buồn quá#:-S#:-S#:-S

2. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    To nhân: cái em đó mới bắt 800k đó à, em đó tịt hót lâu chưa, chắc được 2-3 ngày chứ gì. Cứ bình tĩnh, nó ca mãi thì cũng phải nghỉ giải lao chứ. Hôm vừa rùi có trận động đất nên chắc là ảnh hưởng rùi. Động vật khôn lắm, khi thiên nhiên có chuyển biến gì là chúng có phản ứng ngay ko chậm như con người đâu. Tỉ dụ như vụ sóng thần đó, động vật đã bỏ đi cách đó mấy ngày trước khi xảy ra sóng thần đó. Động vật ko chết nhưng người thì ...
    Mấy hôm nữa thời tiết đẹp nó lại ca bình thường thôi mà, SC thì đừng có quá quan tâm mà sinh ra sốt ruột.

3. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    con đó đáy anh nó hót được 2 tuần rồi , từ lúc bắt về hót từ sáng đến tối luôn , thế mà 3 hôm nay tịt luôn , lông lại xù lên trông nó có vẻ mệt mỏi , buồn quá kô biết có phải nó bị ốm kô nữa đang phải theo dõi
    em nghe anh vinh nói , anh mới có một chú sông hồng hót àh, anh may qua đấy mới mua một tuần về mà đã hót rồi , chúc mừng anh nhé.
    khi nào rảnh rủ em đi bắt một chú sông hồng với , nhờ lộc của anh biết đâu lại được một chú 1 tuần là hót thì sướng biết mấy

ancaraven thích bài này.
  4. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    phải thật kiên nhẫn bạn à.sơn ca là thế đâý............................

ancaraven thích bài này.
  5. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Lông xù thì có vấn đề rùi, anh tưởng là nó chỉ tịt hót thôi. Em phải theo dõi cẩn thận nhé. Có thể em để chỗ nắng quá, hoặc là nó bị gió. Theo dõi xem có biểu hiện phân trắng nhão không. Đang có châu chấu mầm đó bồi dưỡng cho em nó xem thế nào.
    Còn vụ đi bắt SC thì lúc nào anh tia thấy có mối anh sẽ báo cho em nhé. Em cho anh số ĐT của em nhé, hôm trước anh hỏng máy mất hết số I-|

6. nhan1234

Thích đã nhận:
    401
    số của em đây : 0936633968
    số của bác cá vàng em cũng mất roài cho em lại đi

7. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    lúc nào 2 bác đi rủ em đi ké với nhé......................................

8. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    ok, nhưng mà số của Huy là số nào thế? Hôm trước nhắn tin không thấy phản hồi gì cả I-|

9. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    nhân ah: Con sơn ca của anh em lấy đã hót chưa, đàn đó có mấy con ở nhà anh hót rùi đó... em để ý đi con đó chắc là sắp hót rùi đó...
    bì lông thì xem nó thích ăn cái ji thì cho nó ăn, kiểm tra lại cám xem có bị mốc hoặc bị nước vào làm ẩm ko...

10. huy31101984

Thích đã nhận:
    97
    em vẫn dùng só đó anh ạ.hôm đó vợ em cầm máy nên ko biết trả lời