sơn ca lởm của em đang thay lông

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi doilacatbui, 12/10/11.

1. doilacatbui

doilacatbui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    mấy em sơn ca lởm của em đang thay lông nhờ anh em nhận xét[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. thichnhieuthu

thichnhieuthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Nhốt chung 2 con làm j thế bác nó ko đánh nhau à.Non cũng phải tách riêng ra chứ bác.

doilacatbui thích bài này.
  3. I&SơnCa

I&SơnCa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    163
    Chào bác doilacatbui !
    Em thấy mấy em Sơn ca nhà bác đẹp đấy chứ, ngoại trừ mấy chiếc lông cánh có phần chưa được đẹp lắm... Theo thời gian các em nó sẽ đẹp dần lên thôi mà... Theo em cảm nhận thì Sơn ca nhà bác có phần ít lên nấm (Mặt nấm rất sạch), chim chưa dạn người cho lắm... Dù là xấu hay đẹp khi đã yêu bác cũng nên cho mỗi em nó một khoảng riêng tư chứ... (Nhận xét của em có gì chưa phải rất mong bác và các tiền bối chỉ bảo thêm - lý do: Chưa có nhiều kinh nghiệm...)

- The end -

doilacatbui thích bài này.
  4. doilacatbui

doilacatbui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    em rất cảm ơn các lời nhận xét của các bác em cũng không có nhiều thời gian lắm vì đi làm tối mắt tối mũi với lại chim mộc do không gian và điều kiện nuôi o tốt nên đành tạm thời nhốt vậy hy vọng thời gian tới chim sẽ dạn hơn và chăn lên nấm hơn mặc dù đã có 2 em bắt đầu tập hót các bác ah cứ từ từ rồi tách ra sau .... mình o có gì cả ngoài lòng đam mê và kiên nhẫn khi nuôi loại chim sơn ca này các bác ah

littlestar and I&SơnCa like this.
  5. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    hôm nào phải ghé qua bác này học hỏi nuôi sơn ca mới được ............. mấy em này đẹp quá

6. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Mấy chú sơn ca này tướng tá đẹp quá ! Nuôi chim mộc thì phải là người kiên nhẫn lắm nhỉ!?