sơn ca mộc đà nẵng

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi chotmechim, 5/3/13.

1. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    hôm nay rượu tưng tưng đi mua dế cho chim ko có thấy emm sơn ca này ,thấy chủ ch nói là sơn ca đà nẵng nhờ các bác xem giúp em đực hay mái,có đúng là sc đà nẵng hay ko

bói cho em nó mau hót:applause::applause::applause::applause::applause:

2. dungqb

dungqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    sc ở hn chim môc bán có đắt lắm không anh. ...................

ancugay and chotmechim like this.
  3. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Chim vậy là thích rồi, SC Huế hay Đà Nẵng thì cũng vậy khi mua không bị thay địa danh, chứ bác cư thử mua SC Sông Hồng hay Quảng Yên xem dễ lẫn lộn vì giá trị chim Mộc đã Cao bằng với tiền Huế thuộc rồi. Còn về phần đực Mái cũng khó, chim phải hót lên mới biết chứ xem qua Ảnh thế này khác gì thầy bói...:laughing: Nhiều khi mắt thấy tay sờ vẫn lẫn chim mái là chuyện thường=((. Nhưng nhìn chung là đẹp:applause: mở dày đi chuyện hay... Đấy là theo kinh nghiệm của bản thân thôi nhé:-$

Last edited: 6/3/13
  4. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    ko đắt đâu mình mua có 300k à..................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:04 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:01 PM ----------

cảm ơn bạn vì ko thấy nó dựng mào nên hơi lăn tăn,chủ cửa hàng bảo nếu ko thích có thể đổi chú khác nên nhờ ae thẩm giùm vì mới chơi sc nên gà mờ mà hjjjjjjj