sơn ca mộc kêu

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi liu liu, 30/6/08.

1. liu liu

liu liu Active Member

Thích đã nhận:
    5
    em mua mấy chú sc mộc đc 10 ngày treo cao thì thấy kêu bít bít và một hai tiếng lạ vì em chưa biết lắm nên hỏi các anh em thế là sc đực chưa liệu nó có hót dài ko ạ chỉ giáo em cho em nhé

2. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Kêu vậy thì chim đực hay chim cái đều kêu được như thế cả. Thường thì Sơn Ca mộc rất lâu hót mới 10 ngày thì theo tôi nghĩ là chưa hót được đâu nhưng biết đâu bạn may mắn bắt được con mau mỏ thì chà chà khoái đây. Chúc bạn có được con chim hay

3. liu liu

liu liu Active Member

Thích đã nhận:
    5
    son ca mộc kêu

mình mua 3 chú mộc thì chết 1 nay còn 2 treo cao dc 10 ngày thì thấy kêu nên hỏi anh em đến hôm sau lúc 1h chưa mình lên chỗ khuất sùy mồm chêu thế là nó hót một đoạn ngắn nghe sg thật nhg hót ko dai và to lắm nhg chêu hót dc 5 lần thật là may và có duyên đc 1chu đực ngon rồi còn chú kia chưa thấy gì

4. hothabi

hothabi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    Cho mình hỏi ngoài đó SC mộc bao nhiêu 1 chú vậy. Mình ở Bình định, thỉnh thoảng có vài chú mà họ bảo là SC Huế, bán từ 70 đến 100k 1 chú.

5. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Thế là rẻ đấy bạn à, SC mộc ngoài này cách đây 1 tháng có 130k một chú, nay là 180k một chú (không trả giá) mà mộc bánh tẻ thôi đấy, may lắm mới kiếm được chú già. Năm nay là năm SC mất mùa nên hiếm hơn mọi năm (từ mộc cho đến non) nên đắt hơn cũng phải thôi. Thấy hàng chim bảo là mộc năm nay họ chuyển vào miền Nam nên hiếm, chả biết có đúng hay không!

6. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    chim bác mua hay quá nhỉ. chúc mừng bác có đôi chim đẹp. em mua về mấy tháng nay chỉ kêu thôi, chưa thấy hót gì cả.

7. phuongHCM

phuongHCM Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình cũng có 2 chú Sơn ca mộc được gần 2 tháng tuổi lồng rồi, mình thấy nó hay chạy quanh lồng sù lông đầu lên kêu như chim sẻ vậy . Cho mình hỏi như vậy là thế nào