sơn ca mới của cavang

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi cavang, 30/12/11.

1. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Cuối tuần vừa rồi vô nhà ông bạn thấy nhiều quá nên làm đôi chú mang về nuôi .Hôm qua rảnh rỗi ngồi quay hình em đầu bù tóc rối này, em này được cái mỗi tối đi ngủ thì tóc mượt chứ không thì chẳng bao giờ thấy nó mượt cả. Mời mọi người xem body em nó.
    [video=youtube;PPQmGpvPT5U]http://www.youtube.com/watch?v=PPQmGpvPT5U&t=5s[/video]

Cuongdh, peter_parker, maihac and 4 others like this.
  2. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    chim của bạn dáng đẹp, chắc cũng hót khá rồi nhỉ! tiếc là không nghe được giọng em nó!

3. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    chưa, mới tóm được mấy hôm. để khi nào hót mình post cho mọi người xem

4. qtrung209

qtrung209 Member

Thích đã nhận:
    12
    chim o vùng nào vậy bạn, có phải chim o Quảng Yên ko?

5. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Quảng Yên thì họ còn để chơi chứ, em này gốc đâu không rõ chỉ biết là nhập hộ khẩu hn được một năm thôi.

6. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    còn nuôi nhiều không ông. Lâu lắm mới thấy tái xuất giang hồ nhỉ. Có ảnh chụp thì tốt...mạng chậm quá không thể xem nổi.

Tôi giờ còn mỗi 1 con của Cường... chưa bao giờ nó hót điên như đợt này

Last edited: 6/1/12
  7. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    oh, chào ông. mới tái nghiện nên chỉ dám nuôi một đôi thôi. Hôm trước định chụp nhưng nó cứ tưng tưng nên hình không đẹp. Mấy lần đi qua nhà ông thấy treo nhiều lắm cơ mà. Con đó ra bắc định cư cũng đc mấy năm rồi nhỉ,
    mà ông nuôi làm j chim cò, nuôi cái con ở trong avatar của ông đi cho sướng :laughing:
    À ông có biết chỗ nào bán lồng sc nhỏ không nhỉ, dạo này già rồi cầm những cái to cao ngày trước không nổi

8. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    lồng to tôi cũng chuyển hết rồi, chơi lồng vừa thôi, nặng lắm, bê vác run cả tay... Con của Cường là Sông hồng mà ông. Mấy con Huế xịn đợt trước chuột ăn hết rồi.

Lâu lắm rồi tôi cũng không lang thang hàng chim cò nên cũng ko biết ông ah. CHim hót tốt chưa

9. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Sáng chủ nhật tôi thay cát cho em này thấy mạt nhiều vô số kể, tóm em nó ra thì thấy chúng nó làm tổ đầy trên đầu, lưng, từng mảng lông sờ vào là bật ra ngay. Alo hỏi mấy cao thủ cách điều trị nhưng không ăn thua, thế là buổi trưa tôi pha nước ấm, muối và cho em nó tắm. Nhúng em nó vào nước chỉ thò mỗi cái mỏ lên thôi. Khoảng 15p mạt nổi lềnh phềnh và bò sang tay tôi cả mảng, nghĩ giờ vẫn thấy kinh rùng cả mình. Sau đó cho em nó ra lồng và sấy. Kiểm tra lại thì thấy mạt không chết hết được vì tôi vạch lông vẫn thấy còn một số nhưng nó chạy nhanh lắm không tóm được. Mà ở chân lông vẫn có những trứng mạt hay sao ý, nhỏ li ti dính chặt lắm. Ông đã bao giờ phải xử lý vụ này chưa, nếu có kinh nghiệm j thì mách hộ nhé.

10. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    @ông em cavang theo chữ ký của anh để pót clip cho hiện trên diễn đàn nhé.
    @ ông em minhhieubf: 2 quả bưởi đẹp quá nhưng không phù hợp với diễn đàn, đề nghị ông em cất đi dùm nhé. Ngốt quá.

11. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Sori anh GHT, tình hình là em ... chịu, bác giúp em cái.

12. NHÀ QUÊ

NHÀ QUÊ Active Member

Thích đã nhận:
    53
    Bác lấy thuốc lá ấy loại càng nặng càng tốt xé ra rãi 1 ít ở cát đáy lồng và lấy 1 vài điếu bỏ vào ly nước ngâm 1 lúc rồi lấy cái bình xịt phun sương đổ nước thuốc lá vào xịt qua lông cho nó ngày 1 lần lúc nắng trong 2-3 ngày sau đó nhớ thay lồng khác và xịt cái lồng củ đi vì mạt nó sẻ chạy vào các khe hở của lồng để trốn.Chúc bác vui vẻ

honhorung thích bài này.
  13. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Dùng Hantox theo hướng dẫn bạn nhé. Phun vào cát vào lồng khi thay cát, pha loãng hơn hướng dẫn 1/2 phun vào người con chim. Nhớ trước khi phun cất hết cóng nước, thức ăn ra....

honhorung thích bài này.
  14. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    sơn ca bắt ở đâu vậy anh Thành ơi.lâu lắm mới thấy bác

15. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Chào Huy,
    anh lấy con này của ông bạn trong hà đông, chim Huế. chú dạo này còn chơi sc không? Lúc nào rảnh thì giao lưu tí nhỉ.

16. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    dạ vâng,ok anh.em dạo này chơi mỗi đôi chào mào.muốn chơi sơn sơn ca nhưng không có thời gian anh ạ.