sơn ca quảng yên

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi haihp, 13/4/08.

1. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    có bác nào biết địa chỉ bán SC mộc ở Quảng yên cho tôi xin nhé nếu có số điện thoại hì càng tốt

2. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    nhà anh ĐẠT quảng yên hoặc anh thắng giá chắc cỡ 3 triệu 1 chú già đồng.

3. Dinh Tran Huu

Dinh Tran Huu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    150
    Chiều nay 24/4 mình mới ĐT gặt trực tiếp A.Đạt ngoài Quảng Yên và được biết : Giá 1 chú SC bổi ngoài Quảng Yên anh Đạt mua vào đã là 3tr rồi, còn bán ra chưa biết bi nhiêu, hic chắc đứng ngoài ngó thôi, mắc khủng khiếp. Cố đợi 1 hoặc 2 tháng nữa xem sao, lúc đó có nhiều chắc rẻ hơn. hic hic.

4. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    trời ơi sao đắt quá vậy,chắc chim ở đó hót phải đoạt giải sao mai điểm hẹn quá.hehhehhe

5. Crazy-GiaLai

Crazy-GiaLai Member

Thích đã nhận:
    40
    Sơn Ca bổi mà anh nói là chim mới bắt về hay chim Thuần vậy anh ?
    Sao giá ngất ngưởng quá vậy nhỉ . Phải chăng Sơn Ca Quảng Yên là loại thượng hạn VD như CM Cam Ly vậy. Thân

6. Dinh Tran Huu

Thích đã nhận:
    150
    Nếu là chim bổi mà thuần rồi thì giá còn đắt hơn, đấy là chim mới bẫy được đấy. Sơn ca Quảng Yên đắt chắc là vì mọi người cứ đồn thổi nhiều quá nên sốt ảo đó thôi. Sơn ca mộc có đẹp đến mấy thì giá cũng chỉ 5-700k thôi chứ đắt hơn nữa thì ai mà dám chơi.
    Nhưng những người kinh doanh họ mua vào giá cao mà vẫn bán được giá thì họ vẫn cứ kinh doanh, kiểu như cổ phiếu ý mà, đôi khi giá bị đẩy cao gấp mấy lần giá trị thực mà vẫn buôn bán được. Chỉ có anh em mình đam mê quá thì phải chịu thiệt thòi thôi.

littlestar thích bài này.
  7. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    2 năm trước minhg bắt Sơn ca quảng yên mộc bảo hàng đực mang lên tận HN có 500k ah. Nhà ông Đạt lưới chuyên sơn ca và đồ cổ dúng ko ạ. Đắt khiếp quá, mà ko phải con Quảng yên nào cũng hay đâu... thà chơi 1 con Huế xuất sắc còn hơn là chơi 1 con mộc Quảng yên ko rõ thế nào...

8. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    giới kinh doanh bán được là do anh em mình đam mê quá đấy mà không có những người như anh em mình thì giá đâu có cao đến thế vì vậy phải tự trách mình quá đam mê trước đã bây giờ tốt nhất là như bác minhhieu nói ấy "thà chơi 1 con huế xuất sắc còn hơn 1 con mộc QY không rõ thế nào " đừng cay cú quá các bác ạ

9. danchoi_hathanh

danchoi_hathanh Member

Thích đã nhận:
    5
    các anh cho em hỏi nhà anh Đạt bán chim Sơn Ca ở đâu ạh Có gì hôm nào em lên đó xem có con Sơn Ca nào ưng ưng thì bắt Em cũng thích nuôi Sơn Ca lắm Ở nhà đang nuôi 1 con Sơn ca nhưng là chim non nuôi lên chưa thấy gì cả Em ở Kim Hoa Hà Nội

10. danchoi_hathanh

danchoi_hathanh Member

Thích đã nhận:
    5
    có gì anh nào biết thì nhắn tin vào ních này cho em nhé Em dùng nich này cũng để chat luôn ạh

11. Dinh Tran Huu

Thích đã nhận:
    150
    Anh Đạt ở Quảng Yên có số ĐT là : 0977417418. Nếu bạn muốn mua thì gọi ĐT hỏi trước khi đi xem có chim hay không đã, giá cả thế nào kẻo đi rồi lại không mua được thì phí cả công.

12. digital_life

digital_life Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Vì e mới tập chơi chim thôi nên ko biết :( !
    Hix ! Sơn Ca QY đắt vậy mà h e mới biết T.T!
    TẠi vì vô 4rum rồi nên loài nào cũng muốn nuôi các bác ạ T.T !
    Đam mê nó khổ thế đấy :(.
    GIờ e muốn nuôi cả Sơn CA nè T.T !

13. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Cách đây nửa tháng mình có thấy một SC Quảng Yên ở chợ Mơ Hàng Lịch Vân, nhưng mà là SC mộc trông dáng rất lạ cao lêu nghêu, trông không giống SC thông thường, hỏi chủ hàng bảo đám bảo đực giá 200k, nhưng thổi bụng thấy đỏ hồng trông giống mái lên không giám mua. Bác nào có SC Quảng yên đưa lên được không, xem có khác SC Sông Hồng & Ca Đà Nẵng không?

14. phonghalong

phonghalong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Tôi và anh bạn hôm qua mới về Quảng Yên bắt 1 đôi nửa mùa đã đi chuyện, giá không đến 3triệu nhưng cũng không dưới 2 chai đâu các bác ạ. Tất nhiên nó đắt cũng vì cái tiếng thôi (cũng như ta mua một món hàng có thương hiệu vậy phải không các bác) còn hay dở cũng tùy từng con vậy.

15. Fanktomat

Fanktomat Member

Thích đã nhận:
    4
    em ở QN mới chuyển lên HN bây giờ mới biết sơn ca quảng ninh hay quá. cám ơn các bác

16. thangHaiPhong

thangHaiPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    chết rồi kiểu này bác của em về nhà đi đánh sơn ca rồi mang bán ! giá 1 trời tiền ko biết có mua đc ko đây bác ơi để dẻ cho em nhé bác !